Habari za asubuhi. Furaha sana kuwa hapa tena asubuhi ya leo katika huduma ya Bwana. Hali mbaya ya hewa huko nje, bali lo no, ndani ni kuzuri sana. Huu ni wakati mmoja tunaweza kusema vizuri kuwa ndani ukiangalia nje, sivyo kuwa nje ukiangalia ndani. Nilikuwa na mapumziko mazuri jana usiku na ninajisikia vizuri zaidi asubuhi ya leo. Nasi tulikuwa na wakati mzuri sana jana usiku, sivyo? Wakati mzuri tu nami ninathamini hivi. Tumekuwa baada ilionekana ni kama moja ya zile tulizokuwa nazo huko Shreveport karibu tu, ni mwendeleo mwe, wa kufuatwa kwa Roho akienda moja kwa moja. Kwa hiyo tunafuraha sana na tunamshukuru sana Mungu kwa wema wake na rehema, na kwa nini yenu ninyi watu mkimtolea roho zenu katika ushirikiano kusudi apate kutuongoza na kutuelekeza. Unaona, kama una wasikilizaji wanaopinga Roho Mtakatifu, hata hata funua inawabidi kuwa na kitu fulani kule kufanya kazi pamoja. Alikuwa mahali pamoja na nia moja, ndipo ikaja sauti kutoka mbinguni, ikienda kazi. Unaona lakini mnapo ninii haidhuru, nitaomba jinsi gani na kukesha usiku na mchana, nikisoma na kuomba mbele za Bwana ishuke nije huku, labda upako ukiwapo juu yangu, he he, ingie in hapa the na kuhisi hiyo chuki. Mnaona e yeye ana nini tu inamhuzunisha, mara moja hata funua chochote, bali unaposhuka kuja hapa chini ya upako na kuhisi wasikilizaji wako chini ya upako, hapo ndipo Roho Mtakatifu huanza kufanya kazi, basi naye anaanza kujongea na kutufanyia mambo makuu. Kwa hiyo mnaona sijazungumza na mchungaji bado kuhusu, nilisikia amini tu. Kwa hiyo nikaingia upesi na kuona kuona kile alichokuwa alikuwa amepanga asubuhi ya leo. Sasa ndugu Neville, nakwambia nini, nitaanza na hili darasa dogo, na kama nikimaliza yapata saa tano, sawa wewe chukua nafasi hiyo na uanze kuhubiri vipi kuhusu hilo loo no, ninaamini mpako hapa nyuma pia mpako hapa nyuma pia yeye ni siku zote amenini wa wageni hapo wasiokuwapo hapa awali yeye ni Sio kusema hivi usoni mwake, bali ni mtu mwema. Amekuwa hivyo siku zote, siku zote. Yeye husoma hilo hilo, yaishi hayo maandiko, humtanguliza mwenzako siku zote katika Kristo, na siku zote anawatanguliza. Na tangu nilipomjua, amekuwa hivyo, sio wakati tu amekuwa hapa maskanini, bali tangu nilipomjua, na hiyo imekuwa ni miaka mingi iliyopita. Mara ya kwanza, ninaamini nilipopata kukumbuka kumwona ndugu Neville, kumjua, kienda kumsikiliza akihubiri, wakati mmoja huko chini kwenye kanisa la Methodist yeye ye, huko chini Howard Park miaka mingi mingi iliyopita. Imekuwa nadhani miaka ishirini nadhani, yeah, iliyopita ama zaidi, tangu nilipomjua ndipo yeye naye alikuwa alifanya kazi pia. Yeye ni no, nadhani mpaka hivi karibuni, siku zote amefanya kazi kule kwenye shirika la misitu na kadhalika, huko Henryville ambapo anatoka na kufanya kazi kujipatia riziki, akihubiri kwa ziada, jinsi nimefanya maishani mwangu pia. Mpaka hivi majuzi ndipo tukasikia, ambapo tusingefanya jambo lingine lolote ila hili Wahiyo. kwa hiyo ninashukuru kwa jambo hilo. Ninashukuru kwa ajili ya bosi wetu mpya, sivyo ndugu Neville? Naam bwana, hakika napenda hilo. Naam bwana, nimeridhika sana naye, na sasa naamini wataachana na madarasa ya shule ya Jumapili. Naam, darasa la Jumapili la watoto wataliacha, kwa kuwa chumba ni wameondoa mgawanyo, kwa hiyo inalifanya tu kanisa kupanuka mpaka huko nyuma. Sasa usiku wa leo tutakuwa na ule wakati wa mwisho mashuhuri wa huu Laodikia. Jana usiku tulichukua wakati wa Philadelphia, na tukafikia mwanzoni mwa wakati wa Laodikia, na kule kuingiana, na halafu hizo siri kuu ambazo Mungu alianza kutufunulia katikati ya nyakati hizo, mlango uliofunguliwa na nguvu kidogo. Ulishika neno langu, mna jina langu, vitu hivyo vyote vidogo humo, jinsi ambavyo Mungu alivifanya halisi kwetu, ambalo tunashukuru sana sana wala msisahau kuwapo na wageni wowote miongoni mwetu, walio na watu wagonjwa. Utakuwa na maombi kwa ajili ya wagonjwa jumapili ijayo, juma moja kutoka leo, na hiyo ita nini? Bwana akipenda, na hiyo itakuwa je? Siku zote, mnaona jinsi ninavyopenda kuliweka hilo bwana akipenda. Biblia inasema tufanye hivyo, bwana akipenda. Hatujui bado kamwe, hajapata kuniambia ya kwamba litakuwa hapa na kanisa litakuwa hapa nasi sote tungekuwa hapa, ama lolote zaidi. Basi yakiwa ni mapenzi yake, tutakuwa hapa. Unaona, yakiwa si mapenzi yake, bila shaka hatutakuwako. Kuneval ataendelea kutangaza kwenye matangazo yake na watu mbalimbali, nadhani ndugu huyu hapa na wale walio na matangazo. Halafu mje mapema mwezavyo, Jumapili asubuhi, maana tunatarajia umati mkubwa kama huu wa kuombewa, nasi tunataka kuingia nini wema ni, hebu tuone mimi kama kuna umati mkubwa kama huu daima, ni bora zaidi kuwa na kadi za maombi, kwa maana wanasongamana sana na wana nini tu, mmoja akimsukuma mwenziwe na vitu kama hivyo. Nafikiri kama mkilifanya tu kwa utaratibu, ushudi waje tu mmoja mmoja mmoja, inalifanya inapunguza kuchanganyikiwa miongoni mwa watu mwajua na, na basi nini tu, na hata haikubidi kusimama mpaka kadi yako iitwe. Keti tu mahali ulipo ikiwa wewe ni mgonjwa na unasikia vibaya, wala haitakubidi kusimama kwenye mstari mrefu. Wakati tu kadi yako imeitwa, njoo tu papa hapa juu ukaombewe, kisha ushuke chini na mwingine aje namna hiyo. Ninapenda hilo vizuri zaidi. Kwa kawaida, mimi huwaagiza wavulana hao kuweka kiti kama mtu akisikia vibaya wakati wakingojea. Kiita wachache kwa wakati mmoja, wanasikia vibaya. Mbona acha, acha wangoje hapo kitini mwao, mpaka ama kuketi kitini mpaka namba yao iitwe, mpaka wanapoweza kuombewa. Nami ninaamini na katika uponyaji wa kiungu ni moja ya mafundisho makuu ya Biblia lakini uponyaji wa kiungu una mengi kwake zaidi ya kuwa tu wa kiungu. Uponyaji wa kiungu, uponyaji wa kiungu unasema tu ya kwamba una Mungu anayekuja tena. Uponyaji wa kiungu unanena juu ya nini? Ni arabuni ya ufufuo wetu. Ikiwa hakuna uponyaji wa kiungu, basi hakuna ufufuo naona na ikiwa hakuna Roho Mtakatifu sasa kutubatiza, hakuna uzima wa milele katika ulimwengu ujao. Biblia ilisema hii ni arabuni ya wokovu wetu. Nanyi mnajua arabuni ni nini? Ni malipo ya kwanza. Mnaona, ukishuka uende na kulipa, useme ulinunua shamba, walitaka dola elfu kumi kwa ajili yake, nawe ukalipa elfu mbili, hizo ni pesa zako za arabuni, wanaziita arabuni yake. Sasa kama ubatizo huu wa Roho Mtakatifu ni arabuni tu ya yale yajayo, no, itakuwaje wakati sisi, wakati tutakapopata bei kamili? Itakuwa tukufu. Sasa asubuhi ya leo tutajaribu kufunganisha, Bwana akipenda, baadhi ya mambo hayo ya kati ya nyakati za kanisa hizi. Papa hapa ndani kuna kitu kinachoingia, wale mia na arobaini na nne elfu wale masalia, wale wanawali waliolala, wale wanawali wenye busara, na kutiwa muhuri na Roho Mtakatifu, kutiwa alama ya mnyama mambo hayo yote kunini tu ni mwisho wa wakati na kila kitu kinaangukia papa hapa ndani mahali pamoja. Kwa hiyo basi, inatupasa kuuchukua msimu wote uliosalia wa baridi kali kulielezea hili, bali sisi tupata kitabu cha Ufunuo uone jinsi kinavyofungamana pamoja. Ulipata kuona ustaarabu umesafiri vile vile, Bwana Wood ni hili, mwanadamu anahisi zile zile anahisi sita, ama hisi tano hasa ambazo na amekuwa nazo tangu tangu walipokuja duniani miaka elfu sita iliyopita, lakini papa hapa katika miaka ya mwisho, ile michache ya mwisho mia moja iliyopita, jamani, yeye amekuja kule nyuma akisogea polepole katika gari la maksai. Lakini kutoka kwa hilo gari la maksai katika miaka mia moja iliyopita, ametoka kwenye gari la maksai hadi kwenye ro roketi inayoruka karibu maili elfu mbili kwa saa. Hivyo ndivyo ameamka upesi mno kutoka kwenye gari la maksai hadi kwenye roketi. Pia angalia, nimekuwa tu ni miaka michache iliyopita. Bona ingesema si zaidi ya miaka hamsini iliyopita, nilipokuwa mvulana mdogo, hapa juu katika Utica Pike, walikuwa na nini ya kale. Ilikuwa kuna jamaa jina lake Elmer Frank aliyekuwa akiishi huku, yeye kwa namna fulani ni wakili wa sheria. Alimuua maskini mchana mmoja huko juu barabarani, ambaye baba yangu alimfanyia kazi, ba baba yake jina lake lilikuwa ni Lasha nao uh, naye alikuwa na nini, namna fulani ya motokaa. Ilikuwa na hendeli unatoka kando yake na kuzungusha namna hii, nayo ilikuwa na gia moja tu, nawe ulikuwa na kitu kikubwa cha raba kwa ajili ya honi, nawe ungekipiga namna hiyo, nao walisema kitu hicho kingeenda mwendo wa kasi mno wa maili kumi na tisa kwa saa tha. Sasa hapa alishuka akaenda akapakia mchanga kwenye behewa na kuupandisha pale juu na kuupakia katika magunia apate kukishikilia aone kama kweli kingeweza kwenda mwendo wa maili kumi na tisa kwa saa unaona, lakini laiti ungaliziona hizo barabara <laughs> kingeenda tu yapata kumi hivi na tisa juu chini huku, unaona. Kwa hiyo ukiziweka pamoja unapata maili kumi na tisa kwa saa. Inakumbuka sisi sote watoto, mama angetuogesha sote, yapata sisi watano, ungening'inia kwenye ua huo uu Iskia tukija mbali wa maeli kadhaa huku chini kabisa ikinguruma, guruma, guruma, guruma, kila mtu angesimama na kuwachukua farasi wao, nami natoa mkokoteni na kuwashikilia namna hii. Mwajua, kitu hicho kikipanda kuja barabarani, jamani, kilikuwa ni kitu cha kushangaza sana. Na nami nawazia tu, hiyo ilikuwa ni huko nyuma na umri wa yapata miaka saba naona. jinsi hiyo ilikuwa yapata mwaka elfu na basi wazieni tu jinsi mambo yamebadilika tangu wakati huo. Basi angalieni, na imekuwa tu ni miaka arobaini iliyopita ama kitu fulani. Basi angalieni, yeye alikuwa na miaka elfu sita kufanya hayo yote pamoja na haya papa hapa, kwa sababu Biblia ilisema ya kwamba angefanya hivyo, siku za mwisho watakimbia huku na huku na maarifa yataongezeka. Hivi mliweza kuanzia juu ya Nahumu, wakati alipoona barabara ya Outer Drive huko Chicago, miaka elfu nne iliyopita hivi yeye ya alisema yangesongamana ya katika barabara pana. Sasa nini imekuwa katika nchi za kale ambapo walikuwa na, na barabara zao kama vile katika Oslo na mahali mbalimbali. Ni vigumu kupata nafasi ya kutembelea ikubwa tu kutoshea gari la farasi kupitia katika miji yao, lakini labda mbali ungekuwa kama kutoka hapa mpaka kwenye ukuta ule, huo ndio ulikuwa upana wa barabara zao. Pana tu vya kutosha kwa gari la farasi kupitia barabara hiyo. Vema, mnaona Nahumu alisema zilikuwa barabara pana. Kisha akasema yangekimbia kama umeme magari haya, na yangeonekana kama mienge, hizo ni taa zao. Tena akasema zingegongana moja na jingine, ajali za barabarani. Nabii huyo aliinuliwa juu ya wakati huo kuangalia huko mbali, miaka elfu nne kuona hayo yakija. Wazieni hilo uvuvio <laughs> bali tuko kwenye wakati wa mwisho, enyi marafiki. Tu vivyo hivyo na maandiko, kwa kuwa mambo haya yote yanatukia. Maandiko yote yamewekwa mumu humu ndani katika wakati huu wa mwisho, papa hapa. Nami na niliwazia asubuhi ya leo, kama Mungu angetusaidia ungeyafunganisha haya baadhi ya mambo haya kadri tuwezavyo. Alafu usikuwa leo ule wakati mkuu wa mwisho wa kanisa la Laodikia. Jinsi unavyopokea ujumbe wake, akisha unaenda kombo na kukuuza ujumbe wake moja kwa moja, unaingia katika hali ya uvuguvugu ambao Mungu anautapika kutoka kinywani mwake. Unaona, kwa maneno mengine linamfanya achefuke tumboni mwake hata kuwazia juu ya hilo. Itakutapika kutoka kinywani mwangu, akasema. Sasa ina baadhi ya maandiko yaliyoandikwa hapa ambayo ningetaka kuyarejea asubuhi ya leo, bali nashangaa kama lingekuwa ni jambo gumu sana kwetu kwa dakika moja tu kusimama kwa ajili ya maombi. Baba yetu wa mbinguni mwenye rehema, napokuja tena asubuhi ya leo kwenye siku hii ya Sabato. Na huko nje mvua zimeanza kunyesha na upepo wenye baridi kama barafu ukivuma, bali tunashukuru sana kwamba tunapaa juu ya vichwa vyetu leo hii, kwamba tuna mahali padogo na tungali taifa ambapo tunaweza kuja na kumwabudu Mungu kwa njia yoyote ambayo dhamiri yetu inatuambia tuabudie. Alafu tunaona katika neno lako ya kwamba hili halitadumu muda mrefu sana. Kwa hiyo Baba, tunaomba ya kwamba utatutia mafuta sana sana leo hii kusudi tupate yaliyo mazuri sana kutoka kwenye hili yaliyoko kwetu kupata, na tuwe tayari kwa ajili ya majira yaliyo mbele, ambapo hatutaweza kufanya hivi. Hatujui ni muda gani zaidi, huenda ikawa ni majuma, miezi ama miaka, hatujui bali wakati fulani hatutaweza kufanya hivi. Kwa hiyo tunaomba Baba ya kwamba utatuweka chini ya uongozi wako wa kiungu. Jalia mawazo yetu yawe juu yako na tafakari za moyo wetu zikubalike mbele zako, Ee hey, Bwana samehe dhambi zetu, tunaomba hayo tunapoziungama kwako, kwamba tumetenda dhambi na kuikosa ile njia, nasi asistahili kuitwa wako, ila tu tufanye vibarua wako Bwana nasi na tutakuwa tayari kufanya lolote utakalotuambia tufanye. Kazi yoyote iliyowekwa juu yetu, tuko tayari kuifanya, ila tu utupokee katika ufalme wako Bwana, tupate kufanya kazi katika majira haya ya kutisha sana naye ukabili ulimwengu. Ubariki sasa kwa uwepo wako, ufundishe kwa Roho wako Mtakatifu na ujipatie utukufu kutokana na kuwapo kwetu hapa pamoja. Kwa kuwa tunaomba katika jina la Yesu, amina. Sasa ningetaka kwanza, ningetaka kumtambua kila mmoja wa marafiki zangu hapa. Nimekuwa nikiwaona hapa asubuhi ya leo. Ni vigumu sana hapo wakati wa usiku, taa zetu ziko huko nyuma, mahali pale panaponing'inia chini, wala haziwamuliki watu, na kwa namna fulani ni vigumu kuona kutoka kwenye mimbara hii usiku hapa, na pia mchana. Ninawaona wengi wa marafiki zetu kutoka sehemu mbalimbali nchini, ambao ninaweza kuwatambua vizuri zaidi leo kuliko vile ningeweza usiku, na wangekuwa ni wengi sana kuwataja wote, bali ninataka mjue ya kwamba bila shaka ninawathamini. Na baada ya huku ukatakata sana kwote na kadhalika, ambako imenilazimu kufanya katika maandiko, kufanya kuileta ile kweli, si kile nilichotaka kufanya, bali yale Mungu aliyoandika hapa yafanywe, mnaona. Halafu hicho ndicho na hata hivyo ninawaona wengi wa ndugu zangu ambao ni wafuasi wa madhehebu na kadhalika, wameketi papa hapa pamoja nami bado. Kwa hiyo ninawathamini sana sana ninyi. Mungu awabariki daima na awasaidie, ndilo ombi langu. Na sasa nam, ndugu asante, ndugu asante, ndugu srika asante, ndugu strika. Asanteni really, kanisa. Hayo ni mazuri sana kwenu kusema hivyo. Nimeyathamini hayo sana. Fulani alikuwa akisema jana usiku kuhusu Naamini ilikuwa ni ndugu Fred ambaye alinipigia simu nakusema kuhusu ono ama ndoto ambayo ndugu fulani alikuwa nayo ambayo aliisimulia kabla tu ya kuondoka jana usiku. Akaniona nimesimama kwenye nchi ya dunia na wingu jeusi likibingirika kunifuata, ninajua ananiwinda, bali huyo mradi tu hataweza kulifanya mpaka Mungu amemaliza. Ipo basi, basi mimi, mimi wakati wangu wa kwenda umewadia. Basi kwa hiyo lakini, na nafikiri juu ya hili kutokuwa mkuu kamwe. La, sitaki kuwa, mnaona, ila ninawazia juu ya zaburi ya maisha, maisha ya watu mashuhuri yote hutukumbusha. Unaona yale Paulo aliyofanya, yale Ireneo aliyofanya yale Luther aliyofanya, yale Wesley aliyofanya, ama yale Mtakatifu Martin aliyofanya na yale waliofanya, na maisha ya watu mashuhuri yote hutukumbusha ya kwamba tunaweza kuyafanya maisha yetu adhimu. Tunapoachana tunaacha nyuma yetu kumbukumbu, kumbu za kudumu kumbukumbu ambazo labda mwingine wakati akiabiri kwenye bahari, taadhima ya maisha kwa kuwa baada ya kuondoka kwangu, unaona, na nimewaacha ndugu mpweke aliyepata maangamizi. Hebu chukueni kimoja cha vitabu hivi mkisome, akiona atatiwa moyo tena Jambo lilo hilo, hima tuamke basi na tuingie kazini, tukiwa na moyo kwa ajili ya wowote mvutano. Napenda hilo. Nanyi je, msiwe kama ng'ombe bubu, wanaosukumwa inawabidi kusukumwa kwake, bali uwe shujaa katika mvutano, na napenda hilo. Sasa maskini ndugu yetu George alikuwa na lile alilolipenda, alikuwa nalo kwenye ibada yake ya mazishi. Tumetumia ingeketi na kunukuu Zaburi ya maisha. Mwajua naye angeketi na kunukuu kupita kizuizi. Unaona, nanyi mmelisikia hilo: machweo ya jua na nyota ya jioni, na wito mmoja dhahiri kwangu, na jalia kusiweko na maombolezo kwenye kizuizi itakapoingia baharini. Mmelisikia mara nyingi, kwa kuwa watu walio nje wamesogezwa kwa wakati na nafasi. Mafuriko yanaweza kunipeleka mbali bali ninatumaini kumuona na hodha wangu uso kwa uso wakati nimepita kizuizi, na hakika alifanya hivyo alipoaga dunia. Na kwa hiyo, halafu langu ni wachana, huacha nyuma yangu kumbukumbu za kudumu, kusudi wengine wakiona, wanaweza kufuata, wajipe moyo na wazidi kuendelea, kwa maana siku moja kuu Yesu atakuja. Hilo ndilo tutakalosoma asubuhi ya leo. Yote yatakuwa yamekwisha wakati huo. Sasa niwazia asubuhi ya leo, kusudi tusiweze katika jumbe hizi za kanisa. Sasa labda bwana akipenda, hivi karibuni wenda nikafanya mfululizo mwingine mdogo wa mikutano juu ya kanisa la kweli na la uongo kotekote. Kutoka mwanzo nifuatilie kwenye Biblia na tutalipitisha kote hadi Ufunuo, makanisa yote mawili vile tu yatakavyofanya Halafu basi, labda siku moja, wakati sisi wana akipenda, tutalijenga kanisa kusudi mpate nafasi zaidi kidogo ya kuketi. Ningeshangani wangapi wamepiga simu na kusema hivyo. Wanapita tu hapa kwa magari na kuona lote limejaa, kwa hiyo wanaendelea tu, unaona, na kwa hiyo wao hatuna nafasi na labda kama kia- wakati wa kiangazi, wakati ni joto, ama kingine ambapo tunapata ukumbi wa michezo wa shule ya upili ama chochote kile, itakuwa vema kiukue kitabu cha Ufunuo basi, ama kitu fulani, ama kitabu cha Danieli na Ufunuo na kuvifunganisha pamoja ili tuweze kuwa nao sasa. Hatukufikia kuwashughulikia Wayahudi. Wayahudi walikuwa sasa, kama nilivyosema, katika katika wakati wa giza wa mwaka elfu moja mia tano ukasisi wa Katoliki, wakati walipokuwa wakijiimarisha wakaliunganisha kanisa na taifa. Hiyo ilikuwa ni baada ya utawala wa miaka elfu walidhani walikuwa walikuwa kabisa kwenye ule utawala wa miaka elfu, kwa sababu kanisa lilikuwa limempokea halifa wake mmoja kama Kristo kuketi juu ya kiti cha enzi, nalo lingeunganisha kanisa na taifa. Yote alikuwa ni shwari ya kwamba utawala wa miaka elfu ulikuwa umeanza. Wangali wanaamini hilo, lakini hilo ni kosa, kwa sababu utawala wa miaka elfu hauwezi kuja, hauwezi kuanza bila ya kuja kwa Kristo. Kristo anauleta utawala wa miaka elfu, yeye ndiye mwana wa ufanisi, na yeye atakapokuja, basi kutakuwa kwa na miaka elfu na itakapotimia itakuwako na unyakuo wa kanisa litapaa juu, alafu kurudi kwa Kristo. Basi kumbukeni sasa, the wakati wa kuwa ni jambo gani lingine tunalotarajia? Kunyakuliwa kwa kanisa. Sasa kichanganye kunyakuliwa kwa kanisa na hukumu you ya kiti cheupe cha enzi, kwa sababu kunyakuliwa no kwa kanisa hakuna hukumu. Naona tayari umekutana nayo hapa hapa, hapa, hapa chini. Hiyo ni kweli, kwa kuwa wale walio ndani ya Kristo wako huru na hukumu. Yesu alisema yeye, yeah, ayasikiaye maneno yangu na kumwamini yeye, yeah, aliyenipeleka yu na uzima wa milele, wala hata ingia hukumuni, bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani. Tunafanya hivyo vipi? tunaingia ndani ya Kristo na kubatizwa katika mwili mmoja. Wakorintho wa kwanza kumi na mbili mwili mmoja umebatizwa katika mwili wa Yesu Kristo na Mungu tayari ameuhukumu mwili huo. Yeye asingeweza kutusimamisha hukumuni tena, kwa sababu tayari ameuhukumu mwili huo, na kwa ruhusa na neema ya Kristo yeye anatuleta kwake mwenyewe. Wakorintho wa kwanza kumi na mbili kwa roho mmoja sisi sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja, na ni huru na hukumu zote, maana yeye tayari amezistahimili hukumu loo! No, hivi hamna shukrani sana kwake. Yeye alizichukua hukumu kwa ajili yetu. Hakuna hukumu tena, bali wale wanaokataa kuingia ndani yake, mwili huo ule mwili wa siri. Tunaingiaje ndani yake? kwa kupeana mikono la, wa barua la, kwa namna fulani ya ubatizo maji, la, kwa roho mmoja, roho Mtakatifu, sisi sote tumebatizwa katika mwili huo. Sasa kumbukeni, tutashughulikia hilo vikali asubuhi hii. Ama wewe uko ndani ya mwili huo ama nje ya mwili huo, hakuna cha kuwa katikati yake. Hakuna Wakristo wema wazuri wala wala nini. Ama wewe ni Mkristo au si Mkristo. Hakuna ndege mweusi mweupe, hakuna mtu mlevi asiye mlevi, huwezi kuwa naye. Ama wewe ni mkristo au si mkristo, ama uko ndani ya Kristo au nje ya Kristo. Sasa huku kunaweza kukaonekana ni kufundisha, mimi si nini, niko mbali sana na kuwa mwalimu, lakini kufundisha kukatakata, hiyo ni karama maalum katika katika mwili wa Kristo. Kwanza kuna mitume halafu manabii halafu walimu na waingilisi, wachungaji, karama tano za huduma mwilini, na kufundisha ni moja ya karama za Roho. Sasa inanibidi tu kuchukua kile ninaona ni kweli na kujaribu kukileta kwa watu na kusoma na kuyaleta maandiko pamoja. Sasa bali ni katika Kristo pekee, mwili wa Kristo unapaswa kutambuliwa. Sasa milango mitatu ya kwanza ya Ufunuo inashughulika na kanisa. Mataifa, Wayahudi, Wahabeshi, Makaburu, kila namna ya watu ulimwenguni, wanaenda kwa mataifa kufanyiza mwili huu, mweusi, mzungu, wa hudhurungi, kila kitu, ni shada la maua. Na hiyo ni kweli ambayo Mungu huweka madhabahuni mwake, na huo umetokana na mataifa yote, makabila, lugha na watu lakini sasa baada ya kuondoka kwenye mlango wa tatu, nyakati za kanisa. Hapa Mungu anarudi na kuwachukua Wayahudi. Kanisa kamwe halionekani tena, kwenye wakati huo ni Wayahudi. Na Mungu hawashughulikii Wayahudi kama mtu binafsi, yeye huwashughulikia Israeli kama taifa, daima kama taifa. Hivyo ndivyo mtu fulani alivyolipata hivi majuzi. Nina barua nyingi sana juu ya hilo dini chotara, ambapo nilitoa tamshi juu yake. Katika Biblia inasema ya kwamba mwana haramu anayeitwa mtoto haramu hangeweza kuingia katika kusanyiko la Bwana kwa vizazi kumi ambavyo vingekuwa ni miaka mia nne ambapo mwanaharamu asingeweza kuingia kwenye kusanyiko la Bwana. Hivyo ndivyo huko kuchanganya mbegu kulivyokuwa kubaya. Huyo alikuwa ni mwanamke ambaye alimwacha mwanamume mwingine aishi naye kusudi amzae mtoto, kwamba huyo mtoto alikuwa ni chotara, si kwa baba yake, bali kwa mwanamume mwingine. Naona hilo lilikuwa ni ovu sana mbele za Mungu. Ilichukua vizazi kumi hata kuimalizia mbegu hiyo tena mbele za Mungu, lakini hilo halitumiki kwa wakati huu na kuzaliwa upya sasa hawanini walikuwa tu na kuzaliwa kumoja huko nyuma. Huko kulikuwa ni kuzaliwa kwenyewe kwa kujuana kimwili, tuna huku kuzaliwa upya sasa, ambapo ni kwa kiroho. Huko kunaondolea mbali takataka yote, basi ni viumbe vipya katika Kristo Yesu, viviyozaliwa mara ya pili kwa roho wa Mungu. Viumbe vipya juu ya neno kiumbe, kama baadhi yenu wanachuoni wazuri hapa mnaofahamu. Ikiwa hamfahamu, mnaweza kulichunguza hilo. Kiumbe inatokana na neno la Kiunani la uumbaji mpya. No, kama vile ulivyo kiumbe hapa kilichozaliwa kwa kujuana kimwili, we ni kiumbe kipya, basi kilichozaliwa kimbinguni kwa, katika uumbaji mpya wa Mungu wa mtu mpya, uumbaji mpya katika kuzaliwa, lakini hapana budi iwe ni kuzaliwa. Kama tu vile kuzaliwa kwa kawaida kulivyo muhimu, kuzaliwa kiroho ni muhimu vilevile, vile kama kuzaliwa kwa kawaida. Mume na mke vijana huenda wakafunga ndoa na kusema fulana wetu mdogo wa kwanza tamuita Yohana aliwa Yohana kamwe hatakuwa hapa hivyo tu. Jambo lile lile, huenda wewe mawazo mangapi ya uongo inayokusanya kuhusu mbingu jinsi ilivyokuu, kama hujazaliwa mara ya pili hutakuwa kule hivyo tu. Mnaona haina budi kuwa hivyo, maana haina budi kuwa ni kuzaliwa. Mungu ameweka sheria zake na kila kitu kinafanya kazi kulingana na sheria zake. Mnaona sasa katika hizi kuna masalia ya Wayahudi yatakayookolewa nasi tutawachukua kwanza, kwa maana linaweka sasa. Siku zote kuna matabaka matatu ya watu, wakati wote, siku zote. Basi wekeni na wekeni, ni ani mwenu hayo, ni mwaminio mwa, anayejifanya mwaminio na asiyeamini, hayo yote matatu. Pia kuna Myahudi ambaye ametupwa nje kusudi tupate nafasi. Kuna kanisa vuguvugu na, vugu vugu, na kuna kanisa lililojazwa na Roho Wakati mmoja Chali Bohan alikuwa rais wa nini, uh, ama msimamizi uh, wa wilaya za kusini za kampuni ya utumishi wa umma nilipowafanyia kazi, ilikuwa tu nikiyasoma maandiko wakati huo kama mvulana, naye akasema pili, mtu yeyote akasema, hapana shaka Bohana alikula pilipili nyekundu kisha akashikwa na jinamizi huko kwenye kwenye kisiwa cha Patimo, akasema, Bwana Bohan, hukupaswa kusema hivyo. Ye alikuwa ni bosi wangu msimamizi. Akasema pema, ni nani ulimwenguni angaliweza kukielewa hicho? ikasema inaeleweka, itaeleweka wakati Roho Mtakatifu atakapokuwa tayari kukifunua. Hiyo ni kweli. Naye akasema loo, jamani. Akasema nilijaribu kukisoma, naye mchungaji wangu akajaribu kukisoma. Akasema niingia katika matatizo makubwa mno. Akasema nilikuwa na bibi harusi amesimama juu ya mlima Sinai. Mnaona kisha akasema, alafu kulikuwa na bibi harusi huku ile joka likitema maji kutoka kinywani mwake kufanya vita na masalia ya uzao wa mwanamke, kuwa na bibi harusi mbinguni, watu watatu, wakati ule ule ikasema, <laughs> wewe ni ukosefu wa ufahamu wa kiroho unaona. Akasema sema hao hapo wote kwenye hao watatu, wakati ule ule akasema, na bwana, lakini hivyo sivyo walivyowekwa unaona, niwaita wale mia na arobaini na nne elfu bibi harusi ambao hawakuwa walikuwa ni Wayahudi na wale ambao yule joka aliwatema kutoka kinywani mwake kufanya vita na masalia wale waliosalia wa ule uzao wa mwanamke walioshika amri na walikuwa na ushuhuda wa Yesu, naye bibi harusi alikuwa utukufuni. Mnaona wale mia na arobaini na nne elfu, mlango wa kumi na nne wa Ufunuo, akawa wamesimama pale juu ya mlima Sinai. Hiyo ni kweli kabisa, wakiwa na jina la Baba yao kwenye paji la uso wao. Hiyo ni kweli kabisa. Wayahudi wale masalia wa Wayahudi. Ndipo huyu hapa joka anakuja, ule ukasisi wa Kirumi ambapo kanisa lenyewe lilikuwa limenyakuliwa lilikuwa utukufuni kwenye karamu ya arusi kwa muda wa miaka mitatu na nusu. Ndipo yule joka, unaona joka daima ni Rumi, yule joka jekundu. Na kwa kuwahakikishia hilo katika, katika Ufunuo kumi na mbili. Yule joka alimkasirikia mwanamke aliyekuwa amzae mtoto mwanamme ambaye atayatawala mataifa yote kwa fimbo ya chuma, na yeye akatoa katika kinywa chake maji, na ama ama kufanya vita na masalia ya uzao lakini yule joka jekundu kwanza alisimama mbele ya mwanamke huyu, mara tu huyu mwanamke alipokuwa tayari kumzaa mtoto huyu, alitaka kumla mtoto huyo mara alipozaliwa. Sasa ni nani aliyesimama mbele ya kanisa la Israeli, mwanamke Israeli, kumla mtoto wake Yesu mara alipozaliwa? Rumi. Herode alitoa tangazo kwamba kwamba kila mtu alipaswa kumuua kila mtoto kuanzia miaka miwili kwenda chini, ukatokea mauaji kote, ambaye aliwaua watoto wote wa Kibrania kote nchini. Jambo lile lile ambalo Farao alifanya kumshika Musa, ambaye alikuwa ni mfano wake, akawaua watoto wote na akamkosa. <laughs> Mungu anajua jinsi ya kuwaficha lo no. Hivi hamna furaha, mmefichwa lo no, mahali pa kujificha. Biblia ilisema kwa maana hamna budi kujihesabu wafu na uhai wenu katika Kristo umefichwa katika Kristo na kutiwa muhuri kwa Roho Mtakatifu. Ibilisi asingeweza kukupata hata afanye nini, kamwe asingeweza. Unaona, umefichwa katika Kristo. Jihesabu umekufa na uhai wenu umefichwa katika Kristo, umefichwa katika, katika, katika Mungu kwa Kristo na kutiwa muhuri kwa Roho Mtakatifu. Sasa, sasa masalia haya yalikuwa ni mwanamwali aliyelala ambaye alitoa maji kutoka kinywani mwake kufanya vita na uzao wa mwanamke uliosalia. Sasa masalia ni kitu gani? Sasa hapo ina inawapasa kuweka mifano hii pamoja. Sasa kuna kanisa ambalo ni kanisa la kawaida, inaenda ku labda naweza kulichora hapa na kulifanya dhahiri kidogo. Sasa, Ndugu Neville, kama nikichukua muda wako kidogo naomba unisamehe. <laughs> Sasa kuna nini sasa? Kumbukeni ya kwamba kuna nini? Asiyeamini italiandika hilo kama a, asiyeamini na huyo ni mwenye dhambi. Na hapa pana mwingine ambaye ni wa kawaida, nitambandika kama a, kanisa la kawaida. Alafu huyu hapa mwingine ambaye ni kanisa lililookolewa, o, kanisa lililookolewa. sasa yawekeni niani mwenu wakati wote. Sasa katika kanisa hili lililookoka kuna matabaka mawili katika kanisa hili papa hapa na papa hapa, ambayo yalifananishwa na Kristo. Moja lilikuwa ni mwanamwali aliyelala, na hilo lingine lilikuwa na mafuta kwenye taa yake. Sasa nyinyi nyinyi, nyote wangapi wanaoikumbuka hadithi hiyo? naifikia katika dakika moja tu sasa, kwanza kabla hatujafanya hivyo, nawaendea wale mia moja na arobaini na nne elfu wa Ufunuo saba kusudi lipate kueleweka kabisa. Sasa hamna budi kukumbuka hili, nani ambao mnaliandika Ufunuo saba. Hebu kwa namna fulani tukuwe tu wakati wetu nani, hamtabatiza mpaka baada ya ibada siku ya leo. Vema, tutajaribu kuweka saa yangu hapa juu na kuangalia ni saa ngapi kusudi tupate kutoka. Sasa tuna tuna karibu saa mbili sasa, naye Bwana na atusaidie kutupa somo hili. Baada ya mambo haya, sasa sisi lango wa sita unashughulika na farasi mweupe ambaye alikuwa ni Roho Mtakatifu aliyetoka akishinda apate kushinda. Kisha akaja farasi wa kijivu, mauti na kuzimu yakafuatana naye. Kila mmoja wa hao wapanda farasi akiwa juu ya farasi sasa baada ya mambo haya, baada ya maangamizi haya makubwa, wa kwanza kutokea alikuwa ni Roho Mtakatifu kote duniani akishinda, tena apate kushinda. Ndipo akaja yule kwenye ule wakati mkuu wa njaa, kibaba cha ngano kwa nusu rupia, vibaba viwili vya shairi kwa nusu rupia na kadhalika, bali usiadhuru mafuta yangu na divai, alafu na kuendelea, hata alipoifungua ile ile mihuri baada ya hayo nikaona malaika wanne wamesimama katika pembe nne za inchi wakizizuia pepo nne zisivume juu ya inchi wala juu ya bahari au mtu wowote. Nikaona malaika mwingine akishuka kutoka mawio ya jua wenye muhuri ya Mungu aliye hai, akawapigia kelele kwa sauti kuu wale malaika wanne ambao kudhuru waliopewa kuidhuru bahari na nchi, akisema, msiidhuru nchi wala bahari wala mti mpaka tutakapokwisha kuwatia muhuri watumwa wa Mungu wetu juu ya vipaji vya uso wao. Sasa kumbukeni, watumishi daima wamekuwa watumishi wa Mungu ni Myahudi. Ibrahimu alikuwa mtumishi wake. Mtaifa si mtumishi, ni bibi harusi, ni mwana. Hili ni mwana. Kanisa ni mwana. Wayahudi ni watumishi. Lo, na laiti mngeweza tu, laiti tungalikuwa na wakati wa kuyachambua maneno hayo vilivyo. Mara nyingi mimi hufanya hivyo chumbani mle, na yachunguza kote kwenye marejeo na kuyaleta. Wayahudi ni mtumishi. Kama nikisimama hapa na kuchukua muda huo wote juu ya mtumishi, nitayafikia mengine yaliyo muhimu, unaona. Kwa hiyo kumbukeni tu, fuatilieni hilo kote katika Biblia, nanyi mtaona kwamba myahudi ni mtumishi wa Mungu ni mfano mzuri. Jinsi gani hapa tungeweza kuendeleza, kama tukitaka kurudi kwenye Ezekieli nne kuona hapo kwamba yeye alisema je, jambo kama hili limetukia hapo awali? Aliziangalia kuta ndefu, na alipofanya hivyo, aliona machukizo yanayofanywa mjini, na hapo kukatokea wakaja watu wanne wenye silaha za kufisha, nao wakaenda kuua kila kitu kote mjini Yerusalemu na kabla yeye hawajaanza kuua walishika, waliwasimamisha kwa kuwa alitokea mmoja amevaa mavazi meupe, mwenye kidau cha wino cha mwandishi. Ni wangapi waliopata kusoma hilo? ubavuni mwake Ezekieli 4. Basi alikuwa na kidau hiki cha wino cha mwandishi ubavuni mwake, amevaa mavazi meupe. Yeye akasema, siingie mjini, msiue chochote mpaka kwanza mmewatia muhuri watumishi wa Mungu katika vipaji vya nyuso zao. Naye akatoka akaenda akawatia muhuri hata alisema kwa watoto wadogo na kila kitu, kuwatia muhuri. Ndipo wale wenye silaha za kufisha wanne wao walipokuja wakaingia na kuangamiza kila kitu kabisa. Hawakuwa na huruma, waliwaua wanaume, wanawake, watoto na kila kitu kisichokuwa na muhuri huu wa mtu huyu wa kwanza mwenye kidau cha wino cha mwandishi aliyewatia muhuri na naninii kuu. Sasa hiyo ilikuwa ni katika siku za Bwana wetu, wakati alipowaonya juu yake katika Mathayo 24 jinsi ambavyo atakapouona Yerusalemu umezingirwa na majeshi, msiache msishuke kutoka juu ya paa la nyumba, ama yule aliye shambani kurudi kuichukua nguo yake, bali mwende Yuda. Josephus ameandika hayo hapo na jinsi walivyotoroka. Basi wale tu waliotoroka walikuwa ni wale walioyachukua maneno ya Bwana Yesu ndipo walipoyaona majeshi yameuzingira, na Tito katika AD tisini na sita walipomwona Tito amezizingira kuta za Yerusalemu na kuwazingira wote mle ndani, walikula nyasi kutoka mitini, walikula gome gome kutoka kwenye miti, wakala nyasi ardhini, waliwachemsha watoto wao mmoja kwa mwingine na kuwala waliwaweka na njaa, wakawaweka tu mle ndani, na hatimaye wakavamia mle ndani na kuwaua hata damu ikatiririka nje ya lango kama kama kidimbwi, kikitiririka vijito vya damu vikitiririka nje ya lango, wakaliteketeza hekalu, wakazibomoa kuta na unasimama pale hata wa leo na Uislamu wa Omar ulijengwa ambapo hekalu lilisimama. Naye Yesu alisema hayo katika Mathayo ishirini na nne akasema utakapoliona, chukizo la uharibifu imesimama mahali patakatifu, ambapo nabii Danieli alinena, alilonena habari zake, alafu yametiwa mabano, kasema asomaye na afahamu. Unaona, utakapoliona hili chukizo, unajisi wa Uislamu wa Omar umesimama pale ambapo mahali patakatifu palisimama wakati mmoja, na leo hii huu Uislamu unasimama pale hasa ambapo mahali patakatifu hapo hapo kwenye eneo la hekalu. Uislamu wa Muhammadi umesimama kama vile Yesu alivyosema ungesimama. Naam, kama Danieli alivyosema ungesimama, kisha Yesu akathibitisha kwamba ungesimama. Waangalie hao manabii na Mungu hapo wakiatabiri mambo hayo, ndugu, inapaswa kuzisimamisha nywele nyuma ya shingo zetu kujua ya kwamba tuko kwenye wakati wa mwisho, tuko mwisho, hakuna kilichosalia. Mambo haya yote yanatukia jinsi tu yeye alivyosema yangetukia. Ona, linapaswa kututia moyo, kutufanya tujitayarishe. Yeye alisema, Yesu alituonya akasema, atakapoyaona mambo haya yakitimia kama yale tunayozungumzia, akasema inueni kichwa chenu, ukombozi wenu umekaribia. Nalo na lingetufaidi nini sisi tukiupata ulimwengu wote, tutaupoteza wavio vyote vile hatuwezi kushinda jinsi hiyo. Kuna ushindi mmoja tu, hiyo ni kwa njia ya Kristo. Kukuwe Kristo ipo, huna budi kushinda, huna budi kuondoka hapa. Huenda ukaondoka kabla ibada hii haijakwisha, huenda ukaondoka kabla ya machwe ya jua usiku wa leo, huenda uka, ukaondoka kabla halijachomoza asubuhi, kabla ya Jumapili ijayo, huenda ukawa umeondoka. Sisi sote hatujui wakati tutakapoondoka, bali unajua, huna budi kuondoka. Kwa hiyo ni jambo la kijinga kuahirisha unakanyaga kanyaga, kanyaga, unacheza una na mauti, ni kama ile sileji ya kale ya kutelezea. Walikuwa wakipanda sileji na kukizunguka kitu hiki, waone jinsi wangeweza kukaribia, ndipo mara kabla hawajajua hao wakateleza mpaka chini, na hivyo ni kama tu jinsi unavyofanya unateleza tu huku na huku, hujui ni dakika ipi kitu fulani kitakapokukatiza, nawe umekwisha. Kwa hiyo unakoma, ajali ya motokaa, kitu chochote tu kitukie, nawe ufe, ndipo kikomo chako cha milele kimewekwa papo hapo mbele zako. Iwazie hilo, ewe rafiki. Sasa utakapoliona chukizo la uharibifu limesimama mahali patakatifu sasa basi, katika siku za kuja kwa Tito, baada ya Yesu kuondoka, Roho Mtakatifu alikuwa mtu huyo mwenye kidau cha wino wa mwandishi ubavuni mwake naye alifikia Yerusalemu na, na kuweka alama juu ya watu. Na sasa nataka uone jambo fulani, ewe mfuasi wa kanisa hati unadai kuwa na Roho mtakatifu yeye alisema msikie muhuri yeyote wao, ila wale wanaoomboleza na kulia kwa ajili ya machukizo yanayofanywa mjini. Sasa uko wapi mtu yeyote aliyelemewa sana kuhusu ulimwengu sasa na hali zake? Pema, mimi ni Methodisti, mimi ni Mbaptisti, Mpresbiteri. Kwa hiyo inaleta tofauti gani? Wao wanasema lo si ule mzigo wa siku zote kwa ajili ya waliopotea ule utabu. Usiruhusu chochote kiinuke na kuweka chuki nafsini mwako, haidhuru mke yote atakufanyia vibaya jinsi gani au chochote kile. Kamwe usiruhusu usiwe na hatia ya kuachilia kitu hicho kitie nanga nafsini mwako. Kitamhuzunisha Roho Mtakatifu akuondokee, hakika kitamhuzunisha. Nakumbuka nikisema kitu fulani hapa miaka miwili ama mitatu iliyopita, ambacho kilikuwa kibaya. Ilikuwa ni mawakili walionipigia simu nami nikaenda na mke wangu, ameketi pale ngeni, nini kichwa changu kilienda, ilijisikia kana kwamba kinang'ooka. Nami nikarudi nao, wakapiga simu na kusema, mwambie aje alasiri ya leo, naye Meda akasema ni wale mawakili. Ikatokea upesi mlangoni, ikasema mwambie, hata simu humu, akasema Bili, nami nikasema Mwambie siko hapa ndani sasa hivi. Ndipo nikatoka nje, ndipo nikatoka huko nje na kujisikia vibaya, kisha nikarudi, naye akamwambia, nikaona ameudhika, nikaenda kumwombea nani. Kulikuwako na mtu aliyeingia hapa, alikuwa na maskini mtoto mchanga mgonjwa. Ndipo nilipoanza kuweka mkono wangu juu ya mtoto huyo mchanga, nimwombee kitu fulani, kikaniambia wewe, ni mnafiki unaona Unajua ulichofanya nami, nikasema Bwana, sistahili kumwombea mtoto wako. Mm. so naona Roho Mtakatifu alihuzunika ndani yangu, wala hakuna haja ya kuweka mikono yangu juu ya huyu mtoto, moja tu mpaka nitakaposahihisha jambo fulani. Nikashuka now, na kumwambia, nikamwambia wakili wangu nikasema, nilifanya kosa. Akasema, nilifikiri ulikuwa umetoka. Nikasema oh, la. Nikasema hiyo ilikuwa ni ilimfanya mke wangu I'm kusema jambo ambalo halikuwa kweli. Nikasema samahani siku- sikukusudia kufanya hivyo. Nikasema tanisamehe hilo kisha nikamwomba mke wangu anisamehe hilo, ndipo nikarudi huku juu Green's Mill. Ilikuwa ni Julai lo no, kulikuwa kutulivu sana mwituni nami, na nilikuwa ndani ya pango alasiri yote nikiomba. Basi nikaenda na kusimama juu ya mwamba huko nje, naami ningeangalia huko mbali kupitia vilimani, na ni kuzuri sana majani na kila kitu kimya tu, yapata saa kumi na moja tenashara alasiri, msimu wa kiangazi, hakuna kitu, kulikuwa kutulivu sana siku yenye joto. Ndipo nikasema Baba wa mbinguni, Musa ulimsimamisha juu ya mwamba wakati mmoja, nawe ukapikia karibu, ukasema, kama ukinisamehe uovu huo niliofanya, waweza kupita hapa tena na uniruhusu nikuone. Papo hapo, mkono wangu wa kushoto kwenye upande mmoja wa kilima, walitokea upepo mdogo wa kisulisuli ulioanza kuvuma kwa utulivu sana kwenye majani, ukashuka moja kwa moja karibu nami hivi, na kupikia moja kwa moja msituni. Nililia tu kama mtoto mchanga, nikarudi chini, nikasema Ninajua dhambi zangu zimesamehewa. Sasa mnaona, mnaona, daima ondoa mashina yote ya chuki ndani yako. Mnaona, haidhuru mtu yeyote amekufanyia nini, acha muweke Mungu tu mle ndani, ambaye ataweka uovu wote mbali na wewe. Sasa hawa Wakristo waliokuwa na onyo la Kristo. Sasa angalieni mfano wa jambo tunalolizungumzia asubuhi ya leo. Wakristo hawa waliokuwa na onyo hilo waliondoka Yerusalemu kwa kuwa walijua ilikuwa karibu kutusia sasa waangalieni wafuasi wa kanisa aina ya watu walioenda kanisani, jiunga tu na kanisa na kanisa. Wote walisema kona, kuna majeshi yanayokuja, kuna vita vinakuja. Sasa ima twende nyumbani mwa bwana na kuomba, bali wamechelewa kupita kiasi, halikuwafaidi kitu. Mnaona, bali walikuwa wakiangalia hilo onyo. Hao wanafunzi wakikiwa yale Yesu aliyosema nao, wakaponyoka. Wanahistoria walisema kwamba wale walioitwa, wala watu walisema walikula mwili wa, wa mtu huyu aliyeitwa Yesu aliyekuwa akiwaponya mnaona, walikuwa wakila ushirika, hawaku nini, hakujua ulikuwa ni nini. Mnaona, maana alikuwa ni mtu wa kimwili, sio mwaminio, na ni mwanahistoria tu naye na wakaponyoka. Hasira iliyohijilia dunia sasa, mnaona, kisha Yerusalemu yote ikaangamizwa. Sasa hilo sasa, hili hapa linaenda sambamba kikamilifu, Ufunuo saba. Sasa angalieni, tangu wakati wa Tito kuuzingira Yerusalemu, duniani kote hapaja kuwapo na wakati kote katika historia ambapo ulimwengu mzima ulienda vitani mpaka mwaka wa 1914. Sasa sikilizeni kwa makini. Sasa hapa ndipo Bwana Rutherford alipoenda kombo. Ninahakika <tototitulia> sure. Hapa hapa sasa angalieni, baada ya hayo nikaona malaika mwingine amesi. Malaika wanne wamesimama katika pembe nne za nchi. Hiyo ni kusimama namna hii kwenye pembe nne za dunia, wakizizuia pepo nne za nchi. Sasa mtu yeyote anajua maana ya pepo katika Biblia. Pepo ni vita, ugomvi. Ibilisi ndiye mamlaka, mtawala wa anga. Mnaona wakizizuia pepo nne, pepo usivume juu ya nchi ama bahari kisha malaika mwingine akishuka kutoka mawio ya jua ambako Yesu atatokea, mwenye muhuri ya Mungu aliye hai katika kipaji cha uso wake mkononi mwake, akawapigia kelele kwa sauti kuu wale malaika wanne waliokuwa wauangamize ulimwengu, akisema waliopewa kuidhuru bahari na nchi, akisema kuidhuru nchi wala bahari wala miti, hata tutakapokwisha kuwatia muhuri watumwa wa Mungu wetu juu ya vipaji vya uso wao. Sasa Mungu hana wakati wake, ni umilele. Sisi hupima kwa nyakati, kitu pekee tukijuacho ni inchi na miraba na maili na kadhalika. Mungu ni umilele, hana mwanzo wala mwisho. Unaona, yeye yeye ni wa milele. Sasa katika mwaka wa elfu moja mia tisa kumi na nne ulimwengu wote ulikuwa ukielekea Ujerumani kwa ajili ya vita vya dunia. Hiyo ni kweli ulimwengu mzima ukienda kwenye vita vya dunia na je, mliona? Hakika ilikuwa ni jambo la ajabu. Namtaka rafiki yangu mwema anayeketi hapa, baba ya ndugu huyu alipata hili dhahiri, mnaona. Walikuwa yeye ni shahidi wa Yehova aliyeongoka, mnaona na kwa hiyo basi jambo hili wote walikuwa wakienda vitani, wote mnakumbuka hilo vizuri katika mwaka wa elfu moja mia tisa kumi na nne. Sasa kini ajabu humo humo katika kupungua kwa vita vya ulimwengu, ina juzuu lake katika juzuu la pili yapata ukurasa wa arobaini na nne kwamba hawajui hata wa leo ni nani aliyesimamisha vita hivyo. Kaisa Wilhelm alisema hakutoa kitu kama hicho, lakini mara ghafla vilikoma. Wala hakuna ajuaye ni kwa nini. Walikuwa wakipigana, hawa hapa wanakuja huku mbele na nini, wote wakaja. Vyote vilikuwa vimekwisha, vita vikaisha na walikuwa tayari wametia sahihi mkataba wa amani pasipokujua kilichotukia. Sasa hakika, hiyo ingechukua siku moja ama mbili kuelezea hayo yote hawakujua, bali hebu tuyafunike yote na kugusia mambo yaliyo muhimu. Mungu ndiye aliyevikomesha kulitimiza neno lake. Huyo hapo, yule malaika aliyevikomesha. Hao malaika walitoka wakiwa na vitu vya kufisha, yaani kuangamiza ulimwengu mzima. Ipo malaika mwingine akasema, ngojeni kidogo Usifanye hivyo, hatuna budi kuwatia muhuri hao watumishi wa Mungu wetu kwanza, katika kipaji cha uso wao kwanza. Hiyo ilikuwa ni kule tu mwanzoni mwa Pentekoste, huko nyuma mwaka elfu moja mia tisa na sita elfu moja mia tisa kumi na nne huko chini. Wangapi wenu mnaojua? Je, kuna mpentekoste yeyote wakale humu ndani anayezikumbuka hizo siku mle ndani? Hakika wakati huo, kwenye nyakati hizo za mwanzoni, ambapo ndio kwanza Roho Mtakatifu aanze kushuka nao watu wakaanza kumpokea Roho Mtakatifu na kunena kwa lugha, waombea wagonjwa na kadhalika, ndio kwanza yaanze kutukia, ama katikati tu ya nyakati hizi mbili hapa, wakati tu ilipoanza kanisa lilikuwa ni halisi, ndipo Pentecoste ikaanza kuchukua dhehebu Assemblies of God na Church of God na kadhalika, ndipo likaingia katika itikadi zao kama vile tu walivyo sasa. Kwa hiyo ni huko katika mwisho wa wakati. Mnaona kila kitu kikielekea kwenye mwisho wake, kila kitu kinaelekea moja kwa moja hapa mwishoni. Sasa juu ya hawa wale wanne Unaona, vilikwisha ta tarehe kumi na moja Novemba saa tano mchana year, mwezi wa kumi na moja wa mwaka limit, siku ya kumi na moja ya mwezi na saa ya kumi na moja limit, ya siku. Unakumbuka basi yale Yesu aliyosema kuhusu hilo mmoja alienda kwenye shamba la mizabibu kufanya kazi, wakati mmoja mmoja akapata rupia moja, mwingine akaenda. Hao walikuwa ni watu wa saa kumi na moja. Hiyo ilikuwa ni kweli, hao hapo, watu wa saa kumi na moja vimezuiliwa. Sasa inafikia wakati wao wa kuingia, nao wanakutanika kutoka kwa Wayahudi hao. Kama taifa akuwa wametawanyika kote ulimwenguni, huko chini kabisa Irani na mahali mbalimbali, ambapo hata hawakujua Yesu alikuwa duniani hamwe, hawakujua lolote kuhusu Agano Jipya wala chochote kile na sasa mnaweza kuangalia kwenye gazeti la Look na Life na mengineyo, yakionyesha picha zao wakirudi hivi. Yesu hakusema hilo, utakapoona mtini ukichipusha. Wayahudi daima wamekuwa ni mtini. Kizazi hiki hakitapita hata haya yote yatimie. Na sasa wamerudi tayari, tayari ni taifa tayari, wana pesa zao wenyewe na bendera yao wenyewe na kila kitu, nalo limetambuliwa katika UN. Hao ni taifa limetulia, liko tayari. Sasa tayari kwa kitu gani? Kule kutoa muhuri wa 144,000. Sasa tafikia hayo kwa dakika moja tu. Wa Israeli au Wayahudi, siyo lile kundi la Wall Street ambalo siku zote limedanganya na kuiba na kila kitu kingine. Linamaanisha Wayahudi halisi, dhahiri, Wayahudi wa kweli wanaotii amri za Mungu. Huko chini sasa Wayahudi halisi wanakusanyika Palestina tena, na kile hasa nabii alichosema, kama vile Ismaili na Isaka walivyokuwa wakishikana koo siku zote wanapigana, ilitabiriwa watakuwa kule katika siku ya mwisho. Na wale pale wameketi Ismaeli, papa hapa nayapata umbali wa jengo la mji hapa, na huyo hapo Isaka, na wote wawili Waislamu na Wayahudi wakipigana katika nchi isiyo na mwenyewe. Sasa, ili kuona kama ujumbe huu tulio nao unahusika nalo ama hauhusiki, saa ile ile ambayo Israeli ilisia sahihi kwamba ni taifa ilikuwa ndiyo saa ile ile siku ile ile, mwezi ule ule, kila kitu kingine ilikuwa huko kwenye Greensmill, Indiana wakati malaika yule aliponitokea na kunituma hudumani, na huu akiisha kukutana nami huko mtoni kuniambia kitakachotukia, kisha akaniagiza miaka kumi na mmoja baadaye kwenye saa ile ile ambayo Israeli ilitia sahihi kama taifa. Yote yana uhusiano. Naona malaika wa Bwana yuko duniani sasa. Mnaona yeye anazunguka akiandaa kila kitu kwa ajili ya kuja kwa Bwana, na malaika wale wale waliosikia wale, wale Zambi, wakati waliposhuka kwenda sodoma nao walikuwa wamepata kasema umeshuka kuja kuona kama mambo haya ndivyo yalivyo yale tuliyosikia unakumbuka hilo ndipo malaika mmoja akashuka akaenda mmoja alikaa pamoja na ibrahimu mteule sodoma ilikuwa hapa chini naye lutu alikuwa katika sodoma nao malaika wawili wakaenda kule chini kuwahubiria na, na kulitoa maskini lile kundi dogo sana mwanamwali aliyelala unaona Vema, hali yule malaika mmoja alikaa pamoja na Ibrahimu. Hawa malaika walihubiri huku chini, Bili Graham wa kisasa, na hao wengine wakawavuta na kuwatoa. Lakini malaika aliyesimama pamoja na Ibrahimu alikuwa ameuelekeza mgongo wake kwenye hema, yeye akasema, Ibrahimu, ni wapi Sara mkeo? Alijuaje alikuwa ameolewa, alikuwa ameoa? naye alijuaje alikuwa na mke? Basi alijuaje jina lake, jina la mke lilikuwa ni Sara? Asema, yuko hemani nyuma yako. Akasema vema, nimekupa ahadi mimi. Unaona, huyo malaika alikuwa ni nani? Nilikupa ahadi, nitakuzuru kulingana na wakati wa uhai, Sara atamzaa mtoto huyu mchanga. Naye Sara kwenye hema nyuma yake Akacheka kifichifichi, yule malaika huko amempa kisogo, akasema kwa nini Sara akacheka. Naona ile ishara aliyolipa kanisa teule. Unaona ishara waliopata Sodoma, hayo hapo, matabaka yako matasi ya watu, papo hapo tena imeyarudia moja kwa moja, tena na nini, wahudumu hawa wanaohudumia ulimwengu huo huko nje. Baada ya Billy Graham kumpokea Roho Mtakatifu, asingeweza kutoka aingie hapa, huo ni uwanja wake huko chini, naye anautambua naye Mungu amemshikilia huko, mnaona kwa mahubiri hayo ya kielimu, jambo analosikia hapa, lakini anajaribu kutoa Sodoma kwa nguvu, jaribu kuwatoa kwa nguvu, ama kumpa neema yule mwanamwali aliyelala, mnaona. Lakini huyu hapa Ibrahimu na tabaka lake, naye Yesu alisema kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, hivyo itakavyokuwa katika kuja kwake Mwana wa Adamu naona malaika hao watakuwa hapa duniani wakifanya jambo lile lile. Naona hiyo ndio sababu Bili huenda kwa Baptisti na kadhalika, namna hiyo hana budi kuenda naona Jack Shula na hao wanaume wanaume wote mashuhuri huko nje, wanaoenda wana miamsho, inawabidi kwa sababu wana- wanawatoa kwa nguvu. Kamwe hawakufanya miujiza kule chini, michache kama vile kuwapofusha watu, lakini kuhubiri injili huwapofusha. Mnaona Biblia inasema hivyo, lakini jamaa huyu hapa nje alifanya ishara hii, ishara ya kimbinguni wa Ibrahimu na kundi lake ambalo ni kanisa teule, sasa nne ulimwengu uliingia vitani, wala hawajapata kuwa na amani tangu wakati huo. Naima wakiingia ndani, wakiingia ndani, wakiingia ndani, wangali wanafanya jambo lile lile bado. Nao walikuwa wakifanya nini? Kushikilia. Ee Mungu turehemu, wakishikilia kitu hicho kikuu ilichokiona katika ono. Kitu hicho chote kitafikia maangamizi wanashikilia atomiki kuvishikilia vita, wasije wakajiangamiza, mpaka kitu hicho kitakapokuja kuiangamiza. Mpaka Israeli watakaporudi na kukusanyika, ndipo ujumbe utawaendea Israeli, nao watatiwa muhuri kwa muhuri huo wa Roho Mtakatifu. Unaona, baada ya mataifa kuitwa watu kwa ajili ya jina lake, wataitwa watoke, ambao katika wakati huu hapa wanaitwa, ndipo Israeli watapokea tu ujumbe wa miaka mitatu na miezi sita Danieli alisema hivyo, akasema watakuwa hivyo ile ulikuwako na sabini ama ama miaka saba iliyotabiriwa kwao ingali imesalia kwa ajili ya wokovu wa Wayahudi. Yeye alisema Masihi aliye mtawala, ambaye ni Kristo, atakuja na kutabiri katikati ya miaka hiyo sabini ama miaka saba atakatiliwa mbali. Yesu alihubiri miaka mitatu na nusu, kisha akakatiliwa mbali, nayo sadaka ya kila siku ikaondolewa, ambayo Danieli alisema vema. Halafu kuna wakati uliotolewa kwa mataifa na wakafikia kwenye wakati huu. Halafu bado kuna miaka mitatu na nusu iliyosalia kwa Wayahudi. Sasa, kama tukifungua Ufunuo kumi na moja, tutachukua papo hapo mwisho. Kanisa halionekani mpaka mlango wa kumi na tisa wa Ufunuo, bali mwishoni mwa huo Elia na Musa wanarudi tena na kuwahubiria Wayahudi, watu wawili waliotoa mafuta kwa roho huyo. Ama labda wao wenyewe hawakufa, kwa hiyo wanawaua, na kuwekwa katika njia iitwayo Sodoma, ambapo Bwana wetu alisulubiwa Yerusalemu ndipo baada ya siku tatu, mbona uhai, roho wa uhai aliingia ndani yao, nao wakapanda juu wakafunguka. Halafu yapata theluthi moja ya dunia ikalikuliwa vipande vipande. Wakati huo walifanya maajabu na ishara pamoja na Wayahudi. Sasa hawa hapa wale Wayahudi ambao wanakuja kuwahubiria ulimwengu, ni hauwezi hauwezi kulipuana ama kuuana ama maangamizi kuja mpaka Wayahudi hao warudi mahali pale. Hii hapa Biblia ikisema hivyo, aliwaona wale malaika wanne. Basi angalieni kile, hawana budi kupokea hawana budi kumpokea Roho Mtakatifu kama tu walivyofanya, kama huyo mtu mwenye kidau cha wino wa mwandishi alikuwa ni Roho Mtakatifu, na tambua hilo kila mtu anayeisoma Biblia bema hivyo. Mimi ni malaika yule yule anayekuja tena pamoja na Roho Mtakatifu, uhuru wa Mungu aliye hai. Efeso 4:30 Roho Mtakatifu wa Mungu, utiwa muhuri hata siku ya ukombozi wenu, wala hawawezi kufanya chochote sasa mpaka hawa Wayahudi watakaporudi. Na majuma machache tu yaliyopita walikirasimisha kitu chochote, pamoja na likaingia kwenye UN, liko tayari, tuko kwenye mwisho. Kila kitu kimetiwa muhuri sasa sasa sasa, angalieni kuthibitisha kwamba hao wa ni Wayahudi. Sasa tutachukua nini? Akisema sidhuru nchi wala bahari wala mtu wowote, hata tutakapokwisha kuwatia muhuri watumwa wa Mungu wetu juu ya vipaji vya uso wao. Sasa kuthibitisha ya kwamba ufuno huu ni wa kweli, angalieni hiki kifungu cha nne, ikasikia hesabu yao waliotiwa muhuri na wali walitiwa muhuri watu mia na arobaini na nne elfu, wa makabila yote ya Israeli. Israeli wako wapi? ndiyo kwanza wakusanyike wako kule wakiwa tayari wakingojea wakati wa kutiwa muhuri uje kwa kabila la Yuda kumi na mbili elfu waliotiwa muhuri kabila la Rubeni kumi na mbili elfu kabila la Gadi kumi na mbili elfu Asa kumi na mbili elfu Naftali kumi na mbili elfu na kuendelea na kuendelea Simioni na lo na ni kuendelea hata Benyamini yale yani makabila kumi na mawili 12 mara 12 ni 144,000 unaona sasa hao ndio sasa, kama mkiangalia kwenye mlango wa 14, hebu kidogo tu hapa, mnaona: kisha nikaona na tazama, huyo mwanakondoo amesimama juu ya mlima Sinai na watu 144000 na pamoja naye wakiwa na jina la baba yake limeandikwa katika vipaji vya uso wao. Mlima Sinai, mwanakondoo alikuwa amerudi kutoka unyakuoni. Kisha akarudi kama tulivyo alichukua hivi majuzi usiku, kama vile Yusufu alivyowaondosha mataifa wote hapo aliposimama karibu na ndugu zake, akasema mimi ni Yusufu ndugu yenu, ndipo wakahofu. Tunakumbuka wakati wa kanisa pale mahali tulipokuwa nao, wakati yeye angerudi, hata wale waliokuwa wameichoma mikono yake, basi watasema ulipata wapi makovu hayo ya misumari? Akasema, mikononi mwa rafiki zangu. Nao wakaomboleza, na kila familia ikajitenga na nyingine, nao wakaomboleza na kuomboleza na kuomboleza, kwa sababu kwamba walikuwa wametenda uovu huu. Masihi wao mwenyewe, Mungu mwenyewe, naye atawaambia vile vile hasa kama alivyowaambia, Yusufu alivyowaambia Israeli, alisema msijikasirikie, kwa kuwa Mungu alifanya hivyo kuhifadhi uhai basi Mungu, Biblia inasema kwamba Mungu aliapokusha macho ya Wayahudi ili wa mataifa wapate nafasi, sisi wenyewe kuwachukua watu kwa ajili ya jina lake, mjerusi wake kutoka kwa mataifa. Lo, ni nzuri sivyo? Haya, basi Haa, hapo wenu mia na arobaini sasa. Kama ukitaka kuona bibi harusi akitokea, baada ya hayo kuonyesha ya kwamba hao mia na arobaini na nne elfu sio bibi harusi, endeleeni tu kusoma sasa, kutoka kwenye mlango wa nane na kuendelea, ama naam, mlango wa nane ama kifungu cha nane inamaanisha kuanzia mlango wa saba. Hebu tuanzie kwenye kifungu cha tisa cha tisa maana kifungu cha nane cha nane ni kule kutiwa muhuri kwa Benyamini elfu kumi na mbili baada baada ya hayo, nikaona na tazama, mkutano mkubwa sana ambao hapana mtu awezaye kuuhesabu. Huyu hapa bibi harusi anakuja, watu wa kila taifa, kabila, jamaa na lugha, wamesimama mbele ya kile kiti cha enzi na mbele za Mwanakondoo, wamevikwa mavazi meupe, wana matawi ya mitende mikononi mwao, wakalia kwa sauti kuu wakisema, wokovu una Mungu wetu aketie katika kiti cha enzi na Mwanakondoo. Malaika wote walikuwa wakisimama pande zote za kile kiti cha enzi na za hao wazee na za wale wenye uhai wanne, wakaanguka wakaanguka kifudifudi mbele ya kile kiti cha enzi wakamsujudu Mungu wakisema, amina, baraka, mtukufu, hekima, shukrani, heshima, uweza, nguvu zina Mungu wetu hata milele na milele, amina. Akajibu mmoja wa wale wazee akiniambia Je, watu hawa waliovikwa mavazi meupe ni akina nani? hawa wametoka wapi? Nikamwambia, bwana wangu, wajua wewe. Akaniambia, hao ndio wanatoka katika dhiki ile iliyokuu, na wamefua mavazi yao na kuyafanya meupe katika damu ya mwana kondoo. Kwa hivyo wako mbele ya kiti cha enzi cha Mungu, nao wanamtumikia mchana na usiku katika hekalu. Mnaona, Mke wako hufanya nini? Ukutumikia nyumbani, unaketi chini, anakupa chakula chako, anazitengeneza nguo zako. Unaona, anakutumikia usiku na mchana nyumbani, unaona. Naye huyu hawa wa mataifa yote wa mataifa, ambao ni bibi harusi, wako mbele ya kiti cha enzi cha Mungu pamoja naye mchana na usiku wote. Mnakumbuka tulilosema jana usiku na kulizungumzia na yeye aketie katika kiti cha enzi atatandaa hema yake juu yao. Hawataona njaa tena, wala hawataona kiu tena, wala jua halitawapiga halitawapiga wala hari iliyo yote, kwa maana huyo mwanakondoo aliye katikati ya kiti cha enzi atawachunga naye atawaongoza kwenye chemchemi za maji yenye uhai, na Mungu atayafuta machozi yote katika macho yao sasa hao hapo mia na arobaini na nne elfu wako Israeli, wanaokungojea kuja kwa Bwana, wala hawawezi kuingia mpaka mataifa wamekwisha. Hawana budi kumalizika. Sasa uenda nikasema jambo dogo tu la kibinafsi, natumaini natumaini utalifahamu. Wakati Lewi Pesras wa Stockholm Swedeni, yule mwangalizi mkuu kiongozi wa makanisa ya Philadelphia, yeye alituma kule chini Biblia milioni moja kwa hawa Wayahudi, Agano ndogo ina moja ya hizo huko juu mukumu ndogo kutoka kwake. Myahudi siku zote husoma kutoka nyuma kwenda mbele, na kwa hiyo mnajua jinsi lugha yao ilivyo. Nao wangevisoma vitabu hivi, ndipo wakasema vema, ikiwa Yesu huyu ndiye masihi naye amekufa na roho wake amerudi katika umbo la roho, hebu tumwone akifanya ishara ya nabii, ndipo tutamwamini. Ni mpangilio mkamilifu jinsi gani! Nikawazia Bwana, huu hapa wakati sasa, sasa ndio wakati huu hapa. Kwa hiyo mimi huyo, nikapanda ndege, mimi Billy Lois na kuondoka, nilikuwa nikienda huko India. Ndipo nikasema sasa, nitakapokuwa nikirudi nitaingia upesi hapa, nami nitauleta ujumbe kwa Wayahudi na kuwapeleka huko nje, na kusema, ni kweli Wayahudi siku zote huwaamini manabii wao. Sote tunajua hilo, maana Mungu aliwaambia ya kwamba basi angekuwa nabii, na wanawaamini manabii wao. Naye Mungu alisema, akitokea kati yenu mtu ambaye ni nabii mwonaji, na ikiwa yeye atamshughulikia ka katika maono na kadhalika, kama asemayo yakitimia, basi msikieni, kwa kuwa mimi niko pamoja naye. Mnaona, lakini kama lisikotimia basi, msiwe na uhusiano wowote na nabii huyo, hana siko pamoja naye. Bali kama likitimia lile asemalo, basi msikieni, maana niko pamoja naye. Nao Wayahudi wanajua hilo, nami na nikawazia, no jamani, ingekuwa ni ajabu sana tajikusanyia yapata elfu nne ama elfu tano wao na kusimama huko nje niwaache waache tu waisome hiyo Biblia na kusema, ikiwa huyu ndiye Masihi, hebu tumuone akiifanya ishara ya nabii. Nasema itakuwa ni mpangilio wa jinsi gani. Nilikuwa na tiketi yangu mkononi mwangu, yapata tu dakika thelathini kabla ya wakati wa kuitwa kwenye kipaza sauti cha shirika la ndege la Saudia. Kwa hiyo nilikuwa nimesimama huko Kairo, Misri nami nikawazia, Mungu asifiwe, katika saa mbili zingine Wayahudi watapokea kitu kile kile walichokipokea huko Pentekoste. Hakika kabisa, nikawazia, nikisimama pale na niweze kuambia, nendeni ni mkajichagulie kundi la watu kutoka miongoni mwenu mkawalete hapa muone kama yeye angali ni Masihi. Mnaona, ipo basi. Nitasema sasa, katika mahali pale pale ambapo babu zenu walimkataa Masihi huyu, ninyi mpokeeni, inueni mikono yenu, naye atanini, mtampokea Roho Mtakatifu sasa hivi. Ndipo watahubiria ulimwengu katika sehemu yao ya ulimwengu. Mara wao watakapolipokea niwapate viongozi o ivise tu kiini chao, hao viongozi niwaache wauanzishe ndipo kitu fulani kikanigusa na kusema "Kamwe usiende sasa, kwa kuwa wakati haujatimia bado." <coughs> taifa hawajatimia bado, naona siko haija kwisha. Lo no, nikawazia, huyo ni mimi tu. Kwa hiyo nikaanza tena, na ikawa mbaya sana, hata nisingeweza kuvumilia. Ndipo nikaenda nyuma ya banda la ndege kuinamisha kichwa changu. Ikasema, "Baba, huyo ni wewe unayesema nami?" akasema Is msiende Israeli sasa saa way haijafika bado. Ikaingia tu ndani, ikabadilisha tiketi yangu, ikaelekezwa kwingine, nikaenda kwingine. Unaona, kwa kuwa ile saa haijawadia bado, lakini moja ya siku hizi ujumbe utaenda Israeli. Na hilo litanini? Mungu atawatumia Musa na Eliya katika Ufunuo kumi na moja au, atafanya ishara na maajabu na ishara ya Yehova huku, mataifa yamekwisha. Siku ya neema italiondokea kanisa la kimataifa, wakati wa Pentekoste utaondoka, dhehebu yataendelea kwa sababu watakuja hapa pamoja na mwanamwali aliyelala, naingilia hilo katika dakika moja tu, bali watatokea katika kundi hilo. Lakini basi watakapofanya watakapofanya hivyo Wayahudi wataupokea ubatizo wa Roho Mtakatifu na kutakuwako na uamsho kule ambao utazifunga mbingu katika siku za isinyeshe. Watafanya kila namna ya ishara na miujiza na hatimaye ukasisi wa Kirumi Wayahudi wana utajiri wa ulimwengu, na kwa hiyo kanisa Katoliki la Kirumi litavunja mapatano yake na Wayahudi baada ya jambo hili, kisha na ndipo kutakuwako ule mkataba waliotia sahihi kati yao. Ataenda huko chini, na ndipo Mungu atakaposimama kama alivyofanya za, zamani za kale na kuwapigania Israeli hatimaye watawaua hao manabii wawili, nao watalazwa mtaani na kuwatemea mate, kama walivyowafanyia hao mhudumu wa kipentekoste na mke wake na watoto hapa majuma machache yaliyopita huko chini, na maskini, tumbo hilo likafura kubwa hivi, na watoto ambapo walipita hapo na kuwatemea mate, wakawaacha walale hapo kwenye jua kali kwa siku tatu ama nne pasipo kuwazika. Watafanya jambo lile lile, Biblia ilisema hivyo, watafanya jambo lile lile pale pale. Basi watakapofanya hivyo, baada ya siku tatu, wamelala maiti, roho wa uzima ataingia ndani ya manabii hao wawili, nao watafufuka na kupaa utukufuni, na yapata wakati huo moto utaanza. Basi huo ni wakati wa mwisho. Hapo ndipo itakapoishia, lakini kabla hilo halijatukia, wa mataifa, bibi harusi mteule, takuwa na baadhi yenu watakaokuwa wameketi mezani moja ya asubuhi hizi, mmoja atachukuliwa, huyo mwingine aachwe. Hatimaye utashangaa kwani kuna nini. Utakuwa ukiendesha gari moja kwa moja, ukizungumza na mtu mkeo, ama rafiki yako wameketi kitini, hawatajibu hawatakuwa hapo. Utakimbia makaburini, kutakuwako na baadhi ya makaburi yamefunguliwa, hayo mengine yangali yamefungwa, kwa maana hao wafu wengine hawakuishi kwa kipindi cha miaka elfu moja. Kumbusheni tu imekwisha. Basi itakuwa ni kuja kwa siri, hakuna mtu atakayejua itakapotukia. Imeamriwa kuwa tayari, na tukikesha hatujui ni wakati gani lakini chochote so kile, hatutamvia yeyote wa hawa huku nyuma. Kwa maana mara Yesu atakapotokea, mkesha wote unafufuka, waliokufa ama walio hai, haijalishi hatukutani na yeye kwanza, tutakutana sisi kwa sisi kwanza. Vile ilisema Waefeso mlango wa tano ilisema kwa it maana, it's maana it's, sisi tulio hai we na tulio salia hata kuja kwa Bwana huku chini, hatutawazuia ama kuwatangulia hawa waliokwisha kulala mauti hawathamani walioitia muhuri damu yao, waliotia muhuri ushuda wao kwa damu yao, hatutawazuia ama kuwatangulia hao waliokwisha kulala. Kwa kuwa parapanda italia, jambo fulani litatukia, kitu fulani cha injili kitalia kule kutangazwa kwa kuja kwake, na waliokufa katika Kristo watafufuka kwanza, nasi tulio hai na tuliosalia tutabadilishwa. Mama na kuhisi badiliko likija, nywele za mvi zinaondoka makunyanzi yanatoweka, tutabadilishwa kwa dakika moja, katika kufumba na kufumbua jicho. Ndipo tutakutana na wapendwa wetu kwanza, yule pale mama, baba, yule pale rafiki yangu, o, haleluya! Tuko tayari alafu, pamoja na hao waliokuwa wamekufa, yasema Maandiko, tutatwaliwa juu hewani kumlaki Bwana. Utaratibu wa kule kuja Lo, mwana maskini, yule baba yangu! Lo jamani, waona maskini, wapendwa walioshuka katika imani huko kuwa laki. Naona utamu wa Mungu kijua kama tukikutana naye kwanza, tutashangaa. Je, mama alikuwa ndani hivi hivi? Mama alifanikiwa hatimaye? Nimehubiri kwa nguvu sana, tulijaribu. Alikuwa hapa mjomba, jo yuko hapa, ndugu yuko hapa, fulani wa fulani yupo, mnaona wana tunakupenda tunakupenda, lakini kwanza tutakutana sisi kwa sisi. <laughs> Hakuna kushangaa juu yake, sote tuko pia. Ajabu, walisimama na kusema amina, utukufu na hekima na heshima na nguvu na uweza. Wale wazee ishirini na wanne walitoa taji zao na wakaanguka chini namna hiyo, wote walilala chini sakafuni na kumwabudu yeye. Moja siku hizi tutasimama huko ng'ambo ya nchi huko juu, mzingo wa dunia huko ng'ambo, mahali fulani hewani wala hatutakuwa mbinguni bado, tutanyakuliwa kumlaki yeye hewani. Wakati Rebeka alipoamua upesi, akiamua kwamba angeenda pamoja na Eliezeri juu ya ngamia kumlaki Yakobo ama kumlaki Isaka ambaye alikuwa awe mumewe, kamwe hakuwa amewahi kumwona, alijua kwamba Mungu alikuwa akimwongoza. Mwana wa Yakobo ama Isaka alikuwa akienda zake huko nje kondeni, wakati wa jua kufunga mkeni, ilikuwa ni wakati wa jioni, naye Rebeka amepanda ngamia. Eliezeri akasema yule pale anakuja. Sasa hivyo Rebeka akaruka, akatoka kwenye ngamia, akaondoa utaji usoni mwake. Hakuwa amemuona kamwe, hakujua huyo alikuwa ni mumewe, bali yeye hakuwa amemwona alikuwa akienda kumlaki kwa imani, sijui sura yake, bali no nitakapomwona huko nje. Wakati alipomuona ilikuwa ni mapenzi ya kuonana mara ya kwanza, wala yeye hakuwa amemwona. Kwa hiyo akamuona, mapenzi ya kuonana kwa mara ya kwanza. Nao hawa hapa wanakuja kukutana kondeni, ndipo akampeleka kwa ufalme wa baba yake huku na kumuoa. Hivyo ndivyo kanisa litakavyonyakuliwa hewani air, hewani katikati air, na kumlaki Bwana wakati akishuka lo no, oh, itakuwa ni jambo la jinsi gani! Mapenzi ya kuonana kwa mara ya kwanza yeah. Ndipo tutakaposimama kule juu ya mizingo ya dunia hii na kuimba nyimbo hizo za ukombozi lo no, jamani, jinsi tutakavyoimba na kumsifu yeye kwa ajili ya nini yetu, neema ya ukombozi ambayo ametupa Wakati malaika watazifunika duara ya dunia kwa vichwa vilivyoinamishwa, pasipo kujua tunayozungumzia hao malaika. Hawakupotea, hawatajua maana ya kuokolewa. Sisi ndiyo tuliopotea, sisi ndiyo tutaelewa. Basi ni kitu cha kuchukiza jinsi gani kilichowekwa mbele zetu, naye akatukomboa kwa damu yake kutoka kwa kila kabila, lugha na taifa. Itakuwa ni siku ya shangwe jinsi gani! Ninaupenda wimbo huo uliosema, kwako na mkutano hewani wa utamu wa utamu. Hivi karibuni nitakulaki na kukusalimia kule katika makazi hayo ng'ambo ya anga. Mwimbaji mzuri sana uliopata kusikika kusikika na masikio ya mwanadamu, nitakuwa adhimu, ninatangaza wakati. Mwana wa Mungu mwenyewe ye atakuwa ndiye kiongozi kwenye huo mkutano hewani. Lo! Umesikia juu ya mtoto Musa kwenye yale manyasi. Umesikia juu ya shujaa Daudi na kombeo lake. Umesikia hadithi ikisimuliwa ya e Yusufu aotae na juu ya Danieli na wale simba tunaoimba mara kwa mara, lo no. Bali wapo wengine wengi wengi sana katika Biblia, nami natamani kukutana nao wote. Na tangaza hiyo ni kweli. Basi ni furaha jinsi gani tutakapokutana nao kwenye mkutano huo hewani. Unaingojea siku hiyo. Hao hapo wale mia moja na arobaini na nne elfu wenu wanakuja, wataipokea injili baada ya sisi. Hawawezi kuipokea wakati ule ule, nuru ikiwa juu ya mataifa, Wayahudi wanaikana na kuificha sasa wakati hiyo nuru mataifa wananyakuliwa, ndipo roho anawashukia wawili wapate kuwashuhudia, ndipo wayahudi wanaipokea ambao ni mia na arobaini na nne elfu wa makabila yaliyopotea ya Israeli wataipokea injili, naye bibiarusi atanyakuliwa. Sasa kuna wanawali kumi, hebu tuiendee Mathayo ishirini na moja mara moja, naona ungali tuna muda mwingi kidogo. Lo, inaipenda Biblia nitakapochukua likizo yangu mbinguni jinsi hiyo itakavyokuwa ni safari ya ajabu kusikia burudani za kwaya ya mbinguni na malango ya nini yangu uso wa mwokozi wangu nitauona nikiketi kwenye kingo za ule mto chini ya uvuli wa mti usiokauka ninataka kutumia likizo yangu mbinguni hivi hutakuja kuchukua yako pamoja nami sasa katika ki, kitabu cha, cha Mathayo Mtakatifu, ninaamini ni mlango wa ishirini na tano. Ninaamini ilisema ishirini na moja, hivyo nilikuwa nimeuandika hapa ishirini na moja, bali hilo nikosa, ni kosa, ni ishirini na tano. Ilinibidi kuharakisha asubuhi ya leo, nilikuwa niliamka nimechoka na kuchelewa, na nami ni, nilikuwa nikiharakisha, nilikuwa nikiandika tu maandiko ndipo nikaandika ishirini na moja wakati ni ishirini na tano. Ndipo ufalme wa mbinguni utafananishwa na wanawali kumi waliotoa taa zao wakaenda kumlaki bwana harusi. Sasa, na watano wao walikuwa wenye busara na watano walikuwa wapumbavu. Na wale waliokuwa wapumbavu walizitoa taa zao, wasitwae na mafuta pamoja nao bali wenye busara walitoa mafuta katika vyombo vyao pamoja na taa zao. Hata bwana harusi alipokawia, hiyo ni katika nyakati hizi za kanisa, wote wakasinzia wakalala usingizi. Wote kote safarini, wote wawili wakafa, wakasinzia wakalala usingizi. Mnaona, walipokuwa wakishuka kwenda zao sasa, hawajapotea bali walisinzia tu, wakalala usingizi, wanangojea. Mnaona. Hawakusema walikuwa wamekufa, bali wanasinzia na kulala usingizi, mnaona. Ndipo usiku wa manane kukawa na kelele, haya, bwana harusi iwaja, tokeni mwende kumlaki. Basi hao wanawali wote wakaamka na kujitengeneza taa zao, nao wale wapumbavu wakasema, wakawaambia wenye busara, kupeni mafuta yenu kidogo, kwa maana taa zetu zinazimika. Lakini wenye busara wakajibu wakisema Sivyo, yasije yasitutoshe sisi na nini, so afadhali shikeni njia mwende kwa wauzao mkajinunulie kuna radhi. Na hao walipokuwa wakienda kununua, bwana harusi akaja they, na hao waliokuwa tayari wakaingia pamoja naye arusini, mlango ukafungwa. Alafu wakaja na wale wanawali wengine, wakasema, bwana bwana, utufungulie. Sasa mnaona hawakuwa wasioamini, walikuwa ni watu wazuri utufungulie lakini jibu akajibu akasema, "Mimi nawaambia siwajui nini. Basi kesheni kwa sababu hamjui siku, you know, wala saa atakayokuja mwana wa Adamu come. Sasa wale wanawali now, watano wenye busara sasa hundred, mafuta katika Biblia yanaashiria Roho Mtakatifu, sote tunajua hilo. Hiyo ndio sababu sisi wapaka mafuta wagonjwa, hayo mafuta yanaashiria Roho Mtakatifu kwa hiyo wenye busara walikuwa na mafuta katika taa zao ambayo yalikuwa ni Roho Mtakatifu. Kwa hiyo walikuwa tayari kuingia kwenye karamu ya arusi. Nasi tungeweza kurejea katika katika Ezekieli tisa katika, katika, katika, katika, katika, katika, na kadhalika na kuvuta na kuonyesha, bali nina kama maandiko kumi na tano zaidi yaliyoandikwa hapa. Kwa hiyo mafuta huwa- inaamini tayari tumekuwa nalo katika darasa letu Jumahili kwamba mafuta ni kuashiria Roho Mtakatifu, sote tunajua hilo sasa angalie ni wow, wao wote wawili walikuwa ni wanawali. Sasa hebu nipate hili hapa, hebu tuwachukue hawa wawili papa hapa. Huyu ni mwanamwali na huyu ni mwanamwali. Huyu alikuwa ni mwanamwali mpumbavu na huyu alikuwa ni mwanamwali mwenye busara, bali wote wawili ni wanawali. Sasa kama utachukua jina hilo mwanamwali na kulichunguza, inamaanisha inamaanisha mtakatifu safi, aliyetakaswa Neno kutakaswa linatokana na neno mtakatifu ambalo lina maanisha safi, kama vile neno la Kiebrania. Sasa hilo ni neno la Kiyunani, kutakasa lina maanisha safi. Sasa neno la Kiebrania ni kufanya takatifu, naona nalo letu ni safi. Sasa wao wanayachukua hayo maneno matatu, kwamba kila neno lina maana ile ile, bali linasemwa tofauti, kama vile ne neno safi takatifu lililotakaswa yote matatu ni neno lile lile. Kama vile tulikuwa tuzungumze neno kama mbwa. Ningesema mbwa, hicho ni Kiingereza. Kama ningelisema mbwa katika Kijerumani, Fred, ni hund. Hiyo ni kweli, dugu Noman. Kama nikisema mbwa katika kihispaniola ni ayo. Ayo, hund na dog yote ni mbwa kwetu. Naona, naona ni inini tu msemo kwa hiyo neno la Kiunani la safi ni takasa, neno la Kiebrania ni takatifu. Takatifu, safi na takasa yote ni neno lile lile. Kwa hiyo hili halikuwa ni kanisa lenye kinyaa chafu, ilikuwa ni kanisa lilo takaswa safi. Wanawali kumi walitoka kwenda kumlaki bwana arusi. Hilo lina maana gani? Makanisa haya yote, hiyo sasa sio hapa chini katika Warumi bali chini katika madhehebu wa Nikolai. Baptisti inahubiri juu ya kuja kwa pili kwa Kristo, Methodisti inahubiri kuja kwa pili kwa Kristo, Presbiteri inahubiri kuja kwa pili kwa Kristo, Nazarayo inahubiri kuja kwa pili kwa Kristo, Pilgrim Holiness inahubiri kuja kwa pili kwa Kristo. Hiyo ni kweli, wote walitoka kwenda kumlaki bwana harusi. Sasa mnakumbuka ya kwamba kila mmoja wao alikuwa akienda zake kumlaki bwana harusi. Sasa kama Mungu huheshimu hilo tu, basi yeye ange nini? Angewachukua hao pia. Lakini mnakumbuka jambo lile lile, jinsi ambavyo ule mfano hivi majuzi usiku, wakati Mungu alinena nasi katika wakati wa kanisa na kusema ya kwamba Balaamu, fundisho la Balaamu. Sasa huyu hapa Balaamu alisimama, ambalo lilikuwa ni taifa zuri kubwa mno lenye utaratibu na walikuwa waamini wa Mungu. Kwa kuwa angalia yale Balaki aliyofanya, aliposhuka kule. Balaamu hasa yeye alitoa dhabihu ile ile kwa Mungu, yeye yule ambaye Israeli walikuwa naye, Mungu wa Israeli, Yehova. Naye alifanya madhabahu saba. Saba ni namba kamilifu ya Mungu. Siku sita yeye alifanya kazi na ya saba akapumzika, hiyo ni kamilifu. Unaona, saba siku sita amefanya kazi ulimwenguni. Miaka ya kwanza elfu mbili iliangamizwa kwa maji. Miaka elfu mbili ya pili Kristo akaja, na hii ni miaka elfu mbili ya tatu. Mwishoni mwa kila miaka elfu mbili jambo fulani hutukia, ulimwengu hutikiswa tena, yeah. katika miaka elfu sita yeye aliumba ulimwengu, miaka elfu sita kanisa linafanya kazi dhidi ya ulimwengu, na elfu ya saba ni ule utawala wa miaka elfu. Mnaelewa sasa? sasa kanisa lina nyakati saba za kanisa pia mungu ndio ni namba kamilifu ya wakati wa kanisa hizo tu saba saba ni nambari kamilifu ya mungu nyakati saba za kanisa miaka elfu saba ya uumbaji kila kitu kinashughulika katika saba sasa kulikuwako na wali wanawali waliotoka kwenda kumlaki nao wale wanawali wapumbavu sasa hawakuwa na mafuta kwenye taa zao, bali walikuwa na kila kitu kingine. Walikuwa safi, walimwamini Kristo, walilihubiri neno waliloliamini, lile dhehebu lao lingewaruhusu kuhubiri, walihubiri hilo kuja kwa pili, dhabihu, upatanisho, wanaamini ukipata kukabiliana na mwanachuoni mzuri wa Kibaptisa wakati mmoja, afadhali <laughs> ujue kile unachozungumzia hivyo <laughs> hakika, see, lakini mnaona karibu sana. Ilisema Mathayo 24 n Mathayo 24 24 isome mara moja na awe, utaona Yesu alisema ya kwamba katika siku hizi za mwisho roho no hizo mbili zingefanana sana hata ingewapoteza waliowateule kama ya mkini zitafanana sana hata zitawashawishi so wa Pentekoste haraka sana hakika. Uh, sasa uh, Mathayo ishirini na nne ishirini na nne. Kuna mtu aliye nayo? Sikuipata papo hapo. Tunayo pale dada, ama baadhi yenu? Mathayo ishirini na nne unayo Ben? Vyema, isome. False Christ. False prophets. Makristo wa uongo, manabii wa uongo. Haya basi, sasa ni akina nani watatokea? Watatokea makristo wa uongo, watu wa uongo wakisema mimi ni Wakristo, manabii wa uongo wakisema mimi ni hiki na mimi ni kile, nao karibu watawapoteza walio wateule, kama ya mkini na kuna njia moja tu ambayo unaweza kuokolewa kamwe. Hiyo ni wakati ulichaguliwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Hiyo ni mteule wa kujua tangu zamani, jina lako liliwekwa kwenye kile kitabu huko nyuma, ishara kuu. Sasa yaangalieni makanisa haya mawili. Lo, laiti ningaliweza, laiti kungalikwako na njia ya kuwafanya watu walione! Linawaka tu moyoni mwangu, hii si. makanisa haya ni safi tu na matakatifu, kama hili, kama wote ni wanawali, wote ni wanawali safi tu, vivyo hivyo. Tofauti pekee ilikuwa, ilikuwa ni yale mafuta kwenye taa Roho Mtakatifu, naye Roho Mtakatifu akiwa mle ndani anatoa moto wa namna ile ile, ile aliyotoa huko Pentekoste. Bali hawana moto wowote, hawana mafuta kwenye taa zao. Wana taratibu za ibada za kanisa, kanisa lenye taratibu za ibada iwezavyo kuwa sherehe za kupendeza. Hakuna neno dhidi yake. Kanuni za imani ambazo zingeitikisa dhamira yako, na nyimbo kama malaika wakiimba nao ni uta nini, huweka kidole chako kwenye nini yako maisha yao, usingeweza kufanya hivyo. Lakini hilo lingali ni makosa, ni sehemu yake, bali si yeye. Wote watu kama hao ndio wanaoukosa unyakuo. Mnaona wao ni nini tu. Sasa angalieni, huyu hapa Moabu akishuka, italiweka papa hapa, kama mnaweza kuliona. Huyu hapa Moabu, dhehebu kubwa, itaandika hapa wa madhehebu hawa, hapa Israeli, bila madhehebu. Huyu hapa Moabu akaweka hapa madhabahu moja, mbili, tatu, nne, tano, sita, saba. Israeli walikuwa na madhabahu moja, mbili, tatu, nne, tano, sita, saba. bema Moabu hapa juu waliweka fahali mmoja, wawili, watatu, wanne, watano, sita, saba. Israeli mmoja, wawili, watatu, wanne, watano sita, saba. bema Moabu walisema wakati unakuja ambapo kutakuwa na mtu Kristo atakuja duniani, kwa hiyo yeye atakuwa ni mwanakondoo wa Mungu aondoaye dhambi ya ulimwengu. taweka saba Ati nini wanakondoo kwenye madhabahu hii Israeli wakasema sio, ni kweli kabisa, wanakondoo saba madhabahuni. Mnaona sasa, huko mwanzoni kabisa, Kaini aliweka madhabahu akatoa dhabihu akaabudu akafanya kila kitu ambacho Habili alifanya, pasipo ndoo nipokeeni, pasipo na ufunuo wa Mungu, ambapo kanisa lote limejengwa juu ya ufunuo huo. Yesu alisema hivyo juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu. Ukweli wa uungu mkuu wa Yesu Kristo uliofunuliwa kiroho, juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu. Sasa kama Mungu anaheshimu tu taratibu zenu, taratibu zenu za ibada kama metodisi, wa Methodisti wa Baptisti wa Pentekoste na kadhalika, kama hilo tu hilo analo analowatarajia kufanya, hubiri kule kuja mara ya pili na mambo haya mengine yote ambayo ni ya kimaandiko kabisa kama baptisti, presbiteri na kadhalika, kwa wafanyavyo basi, Mungu anawajibika kuyachukua yote mawili, maana hayo tu ndiyo aliyohitaji. Lakini mnaona, pasipo na ufunuo, hao hapo, wanawali waliolala, hawa hapa, wanawali wenye busara walikuwa ni dhehebu taifa kuu nilisoma hivi majuzi usiku, ambapo lilisema watu hawa hawatakuwa dhehebu, watakuwa wenye kutangatanga kote nchini, wakiishi katika mahema maskini, wanyenyekevu. Lakini kasema kamwe usijaribu kuwalaani, maana niko pamoja nao. Sasa angalia, watu hawa wanaamini katika taratibu za ibada zile zile hao walizoamini na kumwabudu Mungu yule yule, mnaona, bali hawakuwa na ishara na maajabu yakiwafuata. Israeli walikuwa na nyoka ya shaba, mwamba uliopigwa, furaha ya mfalme, ponyaji wa kiungu, manabii kila kitu papa hapa chini nao hawakuwa nayo. Walikuwa na taratibu za ibada bila, bila baraka, mafuta. Jambo lile lile na mwanamwali aliyelala na mwanamwali mwenye busara, wote wawili walikuwa ni watu waliotakaswa, ila huyu alikuwa na mafuta naye huyu hakuwa na mafuta. Kwa hiyo wakasema, sisi ni wema tu kama mlivyo ninyi. Hiyo ni hakuna mmoja wetu aliye mwema kuhusu hilo. Mbona ninyi ni kundi la watakatifu wanaojibingirisha vema. Hilo ni sawa, hilo ni sawa. Hakuna mmoja wetu aliye mwema, sote tulitenda dhambi na kupungukiwa na utukufu wa Mungu. Lakini njia pekee utakayolijua sio kwa kujiunga na kanisa, sio kwa kujaribu kuishi vema, bali unapompokea Kristo. Hii si, yale ninayoishi ni kile alichokuwa yeye. Hii si, kile nilicho mimi ni kile alicho yeye. Yeye alifanyika mimi, ili mimi niweze kwa neema yake kuwa yeye, mwana wa Mungu. Unaliona? Sasa mwanamwali aliyelala na mwanamwali mwenye busara aliye na mafuta kwenye taa yake. Sasa mara ghafla sauti ikaja, haya, wanaharusi waja, tokeni mwende kumlaki. Nao wakaamka, bali walipoamka, huyu angeingia, maana walikuwa na mafuta kwenye taa zao. Hiyo ndiyo iliyokuwa tofauti. Huyu asingeweza kuingia ambapo hapakuwako na mafuta kwenye taa, walirudi wapate kuomba vya kutosha kumpokea Roho Mtakatifu. Lakini wakati walipokuwa wameondoka, yote yakaisha. Madhehebu yanasema pema, labda tumekuwa makosani, labda afadhali turudi tukautafute ubatizo wa Roho Mtakatifu. Hivyo ndivyo wanavyojaribu kufanya. Sasa uliona hilo? Wapresbiteri, simamisheni kanda yenu kwa dakika moja. Sitaki kulitaja jina hili. Bwana harusi akaja na sema, kuja kwake kumekaribia jinsi gani! Basi wakati watakapojaribu sasa kununua, sema, ungulieni kanda yenu jini, sasa mnalipata? Walipoenda kununua, wanajaribu kununua. Sasa makanisa yote yanajaribu kuwa na uamsho, uamsho ni kujaribu kurudi sasa. Hata kwa Daktari Billy Graham aliandika katika mbiu ya imani, mliiona kutoka Chicago na kusema kuwa hatuwezi kuipuuza huduma ya Kipentekoste. Unaona, hatuwezi wapuuza, kwa sababu walikuwa na waongofu zaidi katika mwaka mmoja ndipo makanisa mengine yote yakiwekwa pamoja. Huo ni moto, huo hasa ukiwaka, ukitikisa, ukikusanya, ukitupa wavu ndani na kuvuta. Na unapotupa wavu, Yesu alisema ufalme wa Mungu ni kama mtu aliyeenda na kutupa wavu bahari baharini ipo. Wakati alipovuta alikuwa na kasa, nyoka, vyura, majoka kadhalika baharini, alikuwa na samaki pia. Hivyo ndivyo ujumbe wa Pentekoste unavyofanya, unaenea upesi sana duniani, kuitupa ndani na kuivuta. Unapata kasa, kamba wa maji baridi, kamba piluilui, mbwa maji, bibisi na kila kitu kingine mle ndani, lakini jambo ni kwamba unao samaki mle ndani pia. Hao ndio walio wa Bwana bema kwa baadhi yenu ndugu waaminio washika sheria kwenye kanda hii, ungetaka kuichoma moto. Hao walifanyika samaki lini? Wakati wavu ulipowafunika, walikuwa samaki hapo mwanzoni. Hiyo ni kweli, waliteuliwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Ni kwamba tu hawajapata kuingia, wapate kutumiwa na Bwana. Huyo hapo chura wako, ukimchukua chura mkubwa na kumtupa ufukoni, atafanya tu hop, hop, hop, moja kwa moja anarudi majini. Naye maskini kama wa majini anaeketi pale aseme, ah, hao ni kundi la watakatifu wanaojidi ingirisha huyo anarudi. <laughs> O no, la, anarudi moja kwa moja matopeni upesi awezavyo kwenda. Hiyo ni kweli maskini, nyoka akitambaa kidogo na mlio wake. Naamini siku za miujiza zimepita, daktari fulani wa fulani na fulani wa fulani waliniambia, nasema: huwezi kunipumbaza. Huyo hapo anaondoka moja kwa moja kule tena. Mnaona nyoka tangu mwanzo, chura tangu mwanzo. Paulo alisema katika Biblia wa aina hiyo, alisema walitoka kwetu kwa sababu hawakuwa wa kwetu tangu mwanzo. Mnaona mm, vema. Mwanamwali mpumbavu, mwanamwali mwenye busara, mwenye mafuta katika taa yake, alijifanya tayari sasa alipokuwa ameenda kununua mafuta. Hivyo ndivyo wanavyojaribu kufanya sasa hivi makanisa haya makuu ya kiinjili, wakijaribu kupata mambo haya makuu, wajua, na kufanya kurudi kwenye Biblia, kurudi, unahitaji baraka za kipentekoste Mbona naweza kuwazia, watakuwa na ibada ya namna gani? Mnaona, hawatashuka waende pale na kuharibu rangi zao za makucha na yote hayo lo. No, la, hawataachana na hivyo vilabu vya mashoga na mashirika na vitu kama hivyo, wakiushikilia ulimwengu kama Isau katika mkono mmoja, wakijaribu kumshika Mungu kwa huo mwingine. Huwezi kufanya hivyo, huwezi kuwa mkristo mwenye makengeza, wajua, ukimwangalia Mungu na ulimwengu pia, inakubidi kujiweka umelenga Kalvari Ukae papo hapo na hilo sasa. Lakini hao hapo wanaenda na wanajaribu kurudi. Basi kumbukeni jinsi tulivyo karibu. Wakati ule ule walioenda kununua, hapo ndipo bwana harusi alipokuja. Lo no, ndugu strika, tumekaribia. Tuko karibu sana na nyumbani. Lo no, moja ya asubuhi hizi baragumu yake Bwana wakati ikipigwa, na wakati hautakuwapo tena nayo, na asubuhi pambazuke ya milele angavu na nzuri, hapo watu wake waliookoka duniani watakapokusanyika nyumbani mwao ng'ambo ya anga, huo utakuwa ni wakati wa jinsi gani! Naam, mwanamwali aliyelala hata nini? Huyu mwanamwali aliyelala sasa, mnataka kujua kitakachompata sivyo? Jambo moja ninalotaka kuelezea, itakuwaje kwa makanisa haya? Itakuwaje kwa watu hawa waliotembea sehemu moja ya safari pamoja na Kristo wala hawakuja ama hawakumpata Kristo hadi mwisho? Sasa katika Warumi, ninaamini, mbili ishirini na mbili, Biblia inasema, Paulo alisema ikiwa Roho wa Mungu hayuko ndani yako, wewe si wa Mungu. Wewe ni wa dhehebu, bali si wa Mungu. Kama Roho wa Mungu hayuko ndani yako, wewe si wa Mungu. Naona inakupasa ukana Roho wa Mungu upate kuwa wa Mungu. Hakika, vema. Bwana, ile dhiki kuu sasa sasa kama itawabidi kupitia. now, sasa mnakumbuka yeye alisema sasa, hebu nipate hayo mengine: walitupwa kwenye giza la nje, na huko kungekuwa na kulia, kuomboleza na kusaga meno. Vema. wow, hiyo ni ile dhiki kuu, sivyo? Ile dhiki kuu sasa, baada ya dhiki hii hao watu sasa, me, uh, hebu nilishike. Uh, tena hapa ni wale masalia. Sasa angalieni hiki hapa kitambaa. Vema huyo mama anakiweka namna hii. Sasa atajitengenezea siku fulani, wajua, namna fulani ya vazi. Sasa hiki ndicho chote kitambaa chote alicho nacho. Sasa kila sehemu yake ni kitambaa cha namna ile ile. Hiyo ni kweli, wote wawili walikuwa ni wanawali. Unaona sema walikuwa na imani katika Kristo, mfano wa utauwa, wakaenda kanisani, wakafanya mambo mazuri, fadhila. Hakuna kitu kingaliweza kusemwa juu ya kazi zao na kadhalika. Nayajua matendo yako, yeye yani, alisema katika kila wakati, nayajua matendo yako, bali hata hivyo umepungukiwa. Unaona. Sasa wakati mwanamke yeye huamua niani mwake jinsi ameliweka bombwe lake hapa, naye anaamua niani mwake jinsi atakavyokata bombwe to hili mahali litakapokatiwa. Hiyo ni kweli vema. Yeye huchukua kile anachofikiria kimemtosha na sehemu iliyo bora sana ya, ya hilo bombwe. Hiyo ni kweli. Ana chote ni kitambaa kile kile lakini, labda anakiweka hivi ama vile, anakiweka chini, ndipo anachukua makasi na kukikata sasa kile kilichosalia kinaitwa masalia. Sema sasa, bombwe hili ni nini, lilijulikanaje na yule mahali ambapo mama huyu alichagua kukatia. Mungu, kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, yule aliyejua mwisho tangu mwanzo, kwa kutangulia kujua, yeye alitenga mahali pa kukatia alijua tofauti kati ya Esau na Yakobo. Alijua tofauti kati ya mwenye dhambi na mtakatifu. Yeye alijua tofauti, anajua kusudi la kila moyo. Kwa hiyo alituteua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu na kuweka majina yetu katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo, na pia mwanakondoo aliyekuwa achinjwe. Na kuandika majina yetu kabla yeye hajachinjwa. Nayo Biblia ilisema ya kwamba Kristo alikuwa mwanakondoo aliyechinjwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, nayo na majina yetu yaliwekwa katika kitabu hicho wakati yeye, wakati yeye alipoteuliwa huko nyuma kuwa mwanakondoo atakayechinjwa. Ulichaguliwa kuwa wale ambao yeye atachinjwa kwa ajili yao. Naliona sasa wote ni wanawali sasa Haya hapa maskini masalia hayatupwi. Oo, la, yeye huyaweka, bali anayaweka kando, anaweza kuyatumia kwa kitu kingine. Naona bali hakitatumika pale. Hilo ni kanisa lililokatiliwa mbali. Sasa itawabidi kustahimili hukumu, kwa sababu wanapitia kwenye ile dhiki. Hao ndiyo masalia. Sasa mnalipata hili hapa, kanisa linaenda nyumbani, linaenda nyumbani Hawa hapa masalia waliosalia, na hawa hapa mia na arobaini na nne elfu juu ya mlima Sinai, Wayahudi, sio bibi harusi. watatu mbalimbali mbali. uh -huh. Ni bibi harusi, wale masalia na wale mia na arobaini na nne elfu. Kweli kabisa, yeye hakuwa akila chochote ila chakula cha Roho Mtakatifu kule nje, na dhani kwa hiyo alikuwa sawa. Yohana hakuwa na kasoro. Naona basi hao hao hapo sasa, mwishoni mwa wakati. Ni wangapi wanaojua ya kwamba Biblia inasema ya kwamba watakatifu wataihukumu dunia? Paulo alisema hivyo. Hebu tufungue sasa kwenye kwenye kitabu cha Danieli na tukipate kile kiti cheupe cha enzi. Nimekipata katika Ufunuo, bali ninapenda kukichukua kutoka Danieli, ni kitu kile kile. Danieli saba nasi tutaipata ile, ile hukumu ya kiti cheupe cha enzi hapa. Hebu tuanzie kwenye kifungu cha nane cha mlango wa saba wa Danieli: Nami nikaziangalia sana pembe zake, na tazama pembe nyingine ikazuka kati yao, nayo ilikuwa ndogo ambayo mbele yake pembe tatu katika zile za kwanza zikang'olewa kabisa. Sasa mnajua tuko rumi pale. Sasa mnaona, na tazama, katika pembe hiyo ilikuwa na macho ya mwanadamu. Sasa kumbukeni, pembe hii haikupokea taji, ilikuwa ni kitu cha kijanja. Pembe hizo zingine ziligeuka kuwa wanyama. Hiki kilikuwa ni, ni kitu cha kijanja. Ilikuwa ni mwanadamu papa badala ya upagani. Mnaona, na kinywa kilichokuwa kikinena maneno makuu. Sasa tazama kifungu cha tisa, "Tazama hata viti vya enzi vikawekwa." Hiyo ni kwamba falme zote za mataifa zimekwisha. Huyu nabii ananena sasa. Kumbukeni kila moja ya mambo hayo aliyosema yametukia moja kwa moja, hata kufikia kwenye kitu hiki cha mwisho. Unajua hayo kwa historia yetu, ambayo tunachukua, ambaye alitupwa chini na mmoja aliye mzee wa sifu, ameketi, mavazi yake yalikuwa meupe kama theluji. Mnajua huyo alikuwa nani? Hivi majuzi usiku katika lile ono, Yesu. Na nywele za kichwa chake zilikuwa kama sufu safi, na kiti chake cha enzi kilikuwa miali ya moto, na magurudumu yake kama moto wakao. na mto kama wa moto ukatoka ukapita mbele zake. Maelfu mara maelfu wakamtumikia. Hilo hapo kanisa limerudi pamoja naye, naona na makumi elfu mara makumi elfu wakasimama mbele zake. Huyo ni bibi harusi akija na walimwengu wengine, na hukumu ikawekwa na vitabu vikafunguliwa Hukumu ikawekwa na vitabu vikafunguliwa. nami na nikawatazama, kwa sababu ya sauti ya yale maneno makubwa iliyosema ile pembe. nami na nilitazama hata mnyama yule akauawa, mwili wake ukaangamizwa, akatolewa ateketezwe kwa moto. Na kwa habari za wale wafu wengine ambao mamlaka yao ime, na maanisha wale wanyama, na maanisha mamlaka yao iliondolewa kutoka kwao, na maisha yao yakadumishwa kwa wakati na majira. Sasa hukumu iliwekwa na vitabu vikafunguliwa. Hapo ni wakati bibi harusi anaporudi na kuketi kwenye hukumu, na kanisa lililoteuliwa, kanisa lililonyakuliwa litarudi baada ya hiyo miaka mitatu na nusu, na baada ya huo wakati na katika ufunuo inasema ilisema kwamba, kwamba hao hao wafu wengine hawakuishi tena kwa muda wa miaka elfu ninyi ni wangapi wamelisoma mara nyingi nyingi sana hawakuishi tena kwa muda wa miaka elfu Yesu anarudi pamoja na bibi harusi pamoja na bibi harusi sasa kumbukeni kama nilivyosema kila kitu kiko katika tatu kuja kwake huko katika tatu mara ya kwanza yeye alikuja kumkomboa bibi harusi wake. Mara ya pili yeye yuaja kumnyakua bibi harusi wake, kama uhusiano wa mapenzi. Anakuja huku na kumwiba usiku, anamtoa kutoka ulimwenguni kumlaki hewani, kule kuja kwa siri kwa Bwana. Naona mara ya pili ajapo ni kumpokea bibi harusi wake. Mara ya kwanza kumkomboa, mara ya pili kumpokea, na mara ya tatu pamoja naye, mfalme na malkia na huyu hapa anarudi kwa ajili ya hukumu juu ya mataifa. Paulo alisema yeyote wenu ninyi nyote, atathubutu kwenda kotini, aliye na jambo dhidi ya mwingine? hamwezi kuyashughulikia mambo haya madogo hivi? hamjui ya kwamba watakatifu watauhukumu ulimwengu? hii hapa hukumu iliyokuwa imetolewa kwa Kristo na upande wake, hao ndiyo mawakili kizimbani, na yeye huyo hapo ameketi kwenye kiti cha enzi. Huyu hapa bibi harusi wakili na hawa hapo wanakuja, vitabu vilifunguliwa, na kitabu kingine ambacho ni kitabu cha uzima. Sasa ile kitabu cha kwanza kilikuwa ni kitabu cha mwenye dhambi aliyetupwa nje. Vema, kwanza kabisa yeye amehukumiwa. hao hapo, hawa hapo, wale mbuzi, yeye hana nafasi. Unaona, kwanza kabisa yeye ni mwenye dhambi. Vema, sasa yeye anatupwa nje. Na kwa kondoo walistahimili hukumu, iliwabidi kuhukumiwa na watakatifu, iliwabidi kuwahukumu Mungu si dhalimu. Kama kafiri huko nchini nasi, tunajenga madhabahu ya dhahabu ya dola milioni nane na kumi hapa Marekani, badala ya kuupeleka ujumbe kwao huko, Mungu atatuwajibisha bali atawaachilia. Hakika Mungu si dhalimu ni ninyi hapa. Endapo hamjawahi kuuona huu hapo awali, huenda msiwajibishwe, bali mnawajibika sasa. Unaona, nyote mnawajibika, nasi tunawajibika kuupeleka huu ujumbe. Wewe unawajibika, kama utausikia ama hutausikia. Sasa makafiri watainuka hao watu walio huko nje wakiabudu madhabahu, hawajui bora zaidi, hawajui lolote kulihusu Mungu. Si dhalimu, yeye asingewahukumu isipokuwa walikuwa na nafasi na watapewa mahali na kwa hiyo, kanisani kwamba kila wakati kupitia kwenye wakati huu wa kanisa kuanzia kuanzia kwa Efeso na kushuka kufikia hapa chini, ule ujumbe, ujumbe wa kweli wa Kristo kama ulivyokuwa hapo mwanzo, ubatizo wa Roho Mtakatifu, zile nguvu, ufufuo, kunena kwa lugha, ufasiri lugha, karama za uponyaji, ubatizo katika jina la Bwana Yesu, mambo hayo yote aliyofundisha kila mmoja aliye katika bibi harusi huyo atasimama kama wakili. Hii hapa kesi ya mtu fulani inakuja. Ulikuwa na mkutano kwa fulani wa fulani, ulimwambia. Sasa huyo wakili, naam, nilimwambia lile pale, kwenye kitabu huwezi kulikana. Hata mawazo yetu yako juu ya hilo, mnaona? huwezi kulikana. Naam, ilimwambia ya kwamba hana budi kubatizwa huko Jeffersonville kule maskanini kule. Naam bwana, mimi, mimi wewe. Naam, ili hapa kwenye kitabu iliwaambia ya kwamba hawana budi kufanya hivyo, hata waliyatafuta maandiko wakaona ilikuwa ni kweli, bali hawakufanya hivyo. Ondoka kwangu, ewe mtenda maovu, hata siku kujua. Naona hapo ndipo yeye atakapowabagua mbuzi na kondoo. Naona hawatupe mkono wake wa kuume na wengine mkono wa kushoto. Hayo hapo matabaka yako matatu yanarudi tena, lakini tabaka hili kamwe halitakuwa pamoja na tabaka lile. Huyo ni bibi harusi. Pia mnaona bibi harusi yuko pamoja na yeye hekaluni, au wengine wanafanya kazi na kuleta utukufu wao kwenye huo ufalme, ila bibi harusi yuko pamoja na bwana harusi siku zote hao wengine kamwe hawatagawiwa kama hawa hapa chini, watatumika, hawatatupwa nje, kwa sababu yeye aliwabagua kama kondoo kutoka kwa mbuzi. Lakini yeye, lakini mbuzi hakuwa na ufahamu wake, yeye hakuujali. yeye alikuwa ni mbuzi na akaridhika kama mbuzi, na kwa hiyo yeye alikufa tu kama mbuzi, na huo ukawa ndio mwisho wake. Hivyo tu mnaona lakini kondoo kama yeye endapo Mungu atashikilia ya kwamba nilikuwa nimesimama pale na makafiri ambao hawajapata kusikia chochote. Kwa hiyo kama ukihubiri injili hii kwa watu, nami na inanibidi kusimama hivi. Hamkumbuki katika kule kuhamishwa kukuu aliko nipa sio muda mrefu uliopita, ya kwamba sina budi kusimama kule na watu hao, na nami nikiwajibishwa kwa ajili yao, nami nikawaona hao mamilioni wamesimama pale, nikasema hivi, hawa wote ni wa Branham? Asema la, asema hao ni waongofu wako. Ndipo nikasema ninataka kumwona Yesu. Kasema bado itachukua muda kabla yeye hajaja, ila atakuja kwako kwanza, nawe utahukumiwa kwa neno ambalo ulihubiri, na wanategemea hilo. Nikasema itabidi wote wafanyiwe hivyo, itabidi Paulo kusimama. Akasema naam, Paulo atasimama pia pamoja na kundi lake alilolihubiria. Nikasema nimehubiri ujumbe ule ule aliohubiri. Basi hao mamilioni wakainua mikono yao na kusema, unatumainia hilo? Haya basi, mnaona papo hapo. Naam, Kasema niko sote pamoja, tutarudi duniani kuchukua mwili unaweza kula na tunywe na kuishi pamoja katika nyakati zote zisizo na mwisho kule huko. Ni kule kuja kwa Bwana. Vema, sasa hebu kidogo sasa, kwenye kidogo inakaribia sasa, na karibu inapikia kwenye wakati wa ndugu yetu hapa kwa ajili ya ibada ya ubatizo, ama chochote atakachotumia. Vema. Sasa kwenye wakati huu wa kanisa lo no, hili hapa jambo fulani la kupendeza sana. Ninalipenda hili vizuri sana. Kwenye nyakati hizi za kanisa, kuna roho mbili zinazotenda kazi karibu moja kwa moja kupitia hapa. Moja ni ya kimadhehebu, hiyo nyingine ni Roho Mtakatifu were... Naye Yesu alisema zilifanana sana hata ziliwapoteza walio wateule kama yamkini. Hizi roho mbili zinawatia alama watu hao kwa ajili ya hukumu ya siku za usoni. Shetani aliahidi ya kwamba dini yake ya kwamba atakuwa na wengi kuliko Kristo, naye anao sasa. Angalieni hili kwa makini sana sana. Sasa tunapolifikia hili, kuliko vile hilo hilo lingekuwa, akiwatia watu alama wengi, wako kama hawa Hawa alisimama tu muda mrefu vya kutosha kudanganywa kama asingalisimama kamwe, kusingekuwako na udanganyifu wowote. Lakini Hawa alisimama na aliposimama, hapo ndipo alipopata kudanganywa kwake, badala ya kushikilia. Na hivi hivi, mnanifuata kwa makini? Sasa sikilizeni sababu ya Hawa kudanganywa, hebu tuliseme pamoja kusudi niwe na hakika mmelipata Sababu ya Hawa kudanganyika: kamwe hakutii neno lote la Mungu. Shetani alimnukulia, bali hakumwambia ukweli wote, wala madhehebu yake hayamwambii. Unaona, lakini yeye alikuwa muda mrefu kutosha kupata sehemu ya neno, wala hakulichukua neno lote na hiyo ndiyo shida siku hizi. Wanamwali aliyelala alikaa muda mrefu kutosha kupata sehemu ya neno, bali si neno lote. Kanisa lililodanganyika hukaa muda mrefu kutosha kupata sehemu ya neno, bali si neno lote, na walikuwa ni waaminifu na wa kweli kulihusu. Hawa alidanganyika, Biblia ilisema alidanganyika. Adamu hakudanganyika. Adamu alijua kabisa alikuwa akifanya makosa, bali mkewe akifanya mambo aliyokuwa akifanya akimshawishi kula yaliyokataliwa. Mbona ye alikuwa ni mwanaume? Mnaona na i, ilikuwa hivyo kwake hata yeye, mnaelewa? Mnaona ye alijua alikuwa anakosea, bali Hawa alidhani alikuwa akifanya mema. Lo no, hivi hamuoni? Hiyo ndiyo sababu Paulo alisema ya kwamba mwanamke kamwe hapaswi kuihubiri Injili <hum> alikuwa alikuwa katika, yeye ndiye aliyedanganyika. Simruhusu mwanamke kufundisha wala kutoa mamlaka yoyote, bali awe mtulivu. Mnaona, kwa kuwa kwa kuwa Adamu aliumbwa kwanza, halafu Hawa, wala Adamu hakudanganyika, bali mwanamke alidanganywa akawa makosani. Nasema hata hivyo, sasa yeye hajapotea, ataokolewa kwa kuwazaa watoto kama yuna mume na kadhalika, akiendelea mbele, imani na kiasi na utakatifu wote, pamoja na mambo kama hayo, yeye ataokolewa lakini kamwe usimruhusu mmoja kufundisha wala kuchukua mamlaka. Unaona, Paulo alisema usifanye hivi, akasema sasa, nafikiri ninayo nia ya Bwana, akasema. Wao walisema mbona nini, mbona manabii huko walitabiri na kutuambia ya kwamba tunapaswa kuhubiri, yeye akasema au je, neno la Mungu lilitoka kwenu, na hivi lilikuja kutoka kwenu peke yenu? Kama mki yote akijiona kwa ni wa kiroho ama nabii, na atambue ya kwamba yale nisemayo ni amri za Bwana. Naona hiyo ni kweli, yeye alijua alichokuwa akizungumzia. Lakini kasema kama yeye ni mjinga, acha tu awe mjinga, hivyo tu. Hata alisikiliza vema, acha tu aendelee. Yeye anaelekea moja kwa moja shimoni, naona, lakini endelea tu. Lakini hapo hizo roho mbili hoja kama vile walivyo na wanawake kwenye jeshi la polisi huko nje mitaani. Hiyo ni fedheha kwa bendera ya Marekani, kwaweka hao akinamama huko mtaani huku makumi ya maelfu ya wanaume hawana kazi. Mbona ni taifa la mwanamke? Ni mahali pa mwanamke? Mwanamke atatawala kuabudiwa kwa mwanamke, ile roho ya mafundisho ya sharti ya Kikatoliki kumwabudu mwanamke kama Mungu. Hii si hapa, hiyo ni nini? tu yote yako tayari, hivi hamuoni huo mpangilio? hakuna kitu ambacho Mungu angalimpa mwanamume cha kupendeza kuliko mke mke halifu, lakini wakati anapopata kitu kingine zaidi ya hicho, yeye yeye yuko nje. Hiyo ni kweli kabisa. Mungu kamwe hawakusudii wanawake kufanya kazi katika yoyote ya sehemu hizi na kufanya mambo kama hayo. Wanawake hawa nyinyi, ni inawapasa kuzaa watoto na kuwalea watoto wao, wote ni wahubiri wadogo, kila mmoja wao, bali wana uchungaji wao wenyewe nyumbani pamoja na watoto wao, wakiwalea watoto wao Bema. Sasa roho mbili karibu zinafanana, ni kama tu hawa karibu. Kunini? mbona shetani alisema, Mungu amesema uhum. Mungu amesema uhum. hiyo ni kweli, Mungu amesema uhum. Mungu amesema, lakini lo, hakika yeye hangetuhukumu kama tumebatizwa katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Huo singekuwa ni sawa, vilevile, ewe mnafiki mtelezi. Na Bwana Mungu kamwe hakusema hivyo. Hakuna kitu kama hicho kwa vyovyote vile, kimekufa. Hakuna kitu kama hicho. Niambieni ambapo jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu lilipo. Hamna jina kama hilo, basi limekufa. Lilitoka wapi? Katika Sardi, kanisa lililokufa. Hakuna kitu kama hicho unalo jina kwamba uhai au wasema wewe ni kanisa la Kikristo bali umekufa. Hiyo ni kweli. Hakuna kitu kama jina la Baba Mwana Roho Mtakatifu. Lo, vema, hilo si litakuwa ni zuri vile vile na halitakuwa. Paulo alisema halifai. Nasema je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Hatujui kama kunaye. Nasema basi mlibatizwaje? Nasema jooni mkabatizwe tena katika jina la Yesu Kristo. Nasema kama malaika akija kutoka mbinguni akifundisha lingine lolote, na alaaniwe. Hiyo ni kweli, mimi ninawajibika tu kwa kulisema hilo. Mnaelewa zaidi sana sio nyinyi? Ikanda hizi ndizo ninakemea, mnaona? Maana ninajua mahali zinakoenda kila mahali, na kwa hiyo hivyo ndivyo ilivyo. Vema, sio hawa? Alidanganyika, ye aliona sehemu ya neno moabu. Walidanganyika, mwanamwali aliyelala alidanganyika, kanisa limedanganyika, madhehebu yamedanganyika. Mnaona. Dumuni na neno, hiyo ndiyo njia pekee. Dumuni moja kwa moja nalo usiliondokee. Dumuni moja kwa moja nalo, endeleeni moja kwa moja na yale Mungu aliyosema mfanye, haijalishi mtu mwingine yeyote anasema nini. Kaeni kwenye maeneo ya Mungu. Sasa mwanamwali aliyelala alipoteza mahali pake, unajua hilo. Anakuja hukumuni, kama amewahi kuisikia kweli, amehukumiwa, hiyo ni kweli. Kamwe hutampata Yesu mahali popote, ila pale ulipomwachia yuda angeweza kuja bukeni wale wanawali waliolala. Mnasema wangeweza kuvumiwa na Ibilisi kabisa, huku wangali wakiishi safi na Bwana. Yuda aliishi safi, akaokoka, akatakaswa, akahubiri uponyaji wa kiungu, akawatoa pepo. Mbona yeye alikuwa ni mnyoofu kabisa, karibu vile vile tu hao wengine walivyokuwa. Lakini ilipofikia kwenye Pentekoste, hapo ndipo alipoonyesha kwamba yeye ni nini. Hakumpokea Roho Mtakatifu, naye akageuka ghafla na kumkana Bwana Yesu. Si hivyo ndivyo makanisa yalivyofanya hasa ilipofikia kwenye baraka za Kipentekoste? Waliziacha. No, hivi hamlioni, enyi darasa? No. Sasa usiku wa leo, ile jiwe kuu la kufunika lakini hebu kidogo, nafikiri tuna wakati mwingine zaidi kidogo hapa. Ningetaka kuliendea jambo lingine, ninataka ui, alama ya mnyama, alama ya mnyama. Hebu tuchukue Ufunuo kumi na tatu kwa dakika moja, Ufunuo kumi na tatu kumi na tano, na tusome tu yale nini yale atakayofanya. Ufunuo kumi na tatu kumi na tano akapewa kutia pumzi ile sanamu ya mnyama. Sasa hiyo ni kwa makanisa ya Kiprotestanti, makanisa ya Kiprotestanti alikuwa na mamlaka, kwa sababu walifanya sanamu. Makanisa ya Kiprotestanti kupitia kwa, kwa baraza la makanisa wanafanya mahali ambapo ushirika wote wa Kiprotestanti itabidi uungane. Ni wangapi wanajua ama wamesoma juu ya lile jengo kuu la muungano walilo nalo kwa ajili ya makanisa ya ulimwenguni? Hakika unaona, huko katika huko juu. Sasa kama vile tu mataifa ya UN, nayo yote yako huko, kila mmoja yao hata Assemblies of God yako huko, wako huko. Mnaona ni unyang'au kama nguruwe aendavyo kwenye mgaagao wake, ambwa kwenye matapiko yake. Wanarudi moja kwa moja kwenye kitu kile kile kabisa, karibu hakikana msimamo wao wa kiinjili. Haya basi, wanataka kuwa wakubwa, wanataka kutenda kama walimwengu wengine kama vile Israeli ilivyofanya wakati walipowaona wale wafalme na kusema tufanyie mfalme. Mnaona? Naye akafanya sanamu ya mnyama hata ile sanamu ya mnyama inene, na kuwafanya hao watu wasio sujudu sanamu ya mnyama, sanamu ya mnyama, dhehebu la Kiprotestanti, sio Katoliki. Hii ni Marekani anayonena habari zake hapa, naona maana mlango huu wa kumi na tatu unahusu Marekani, yule mnyama aliyejitokeza kutoka. Mnaona wanyama wengine wote walitoka majini, ambayo yanamaanisha halaiki na umati wa watu, bali mnyama huyu hapa, yeye alijitokeza kama mwanakondoo kutoka ardhini, ambapo hapakuwapo na watu. Alikuwa na pembe mbili, kisha akanena kama joka. Nao wakafanya sanamu ya mnyama ambaye alikuwa huko Ulaya, kisha wakamfanyia huyu hapa sanamu yake mu yaunganisha uh, makanisa na kufanya ushirika huu ipobasi wa Kiprotestanti ipo basi wakayalazimisha makanisa mengine yote hata wasingeweza kununua wala kuuza au kitu kingine chochote pasipokuwa na sanamu hii ya mnyama. Sasa angalieni kinachotukia hapa. Naye akawafanya wote wakubwa, matajiri, masikini, huru, watumwa watiwe chapa katika mkono wao wa kuume au katika vipaji vya uso wao, tena kwamba mtu awaye yote asiweze kununua wala kuuza isipokuwa ana chapa ile, yaani jina la mnyama yule, ama hesabu ya jina lake. Hapa ndipo penye hekima. Yeye aliye na akili na ahesabu hesabu za mnyama huyo, maana ni hesabu ya kibinadamu, na hesabu yake ni mia sita sitini na sita. Ambapo tunajua huyo ni nani? Ni ukasisi wa Rumi Papa. Nimekuwa moja kwa moja kule na kuliona mwenyewe, ningejua mpaka kwenye mahali pake, kiti chake cha enzi, tuseme kama vile walivyomwinua Boniface wa kwanza wa tatu huko mwanzoni, kwa wakati wa Kikatoliki. Hapa pale juu ni Vicarius Filii Dei, ambalo linamaanisha halifa wa mwana wa Mungu Dei uungu, mnaona, mnaona, halifa wa mwana wa Mungu. Kwa maneno mengine, kama tu mwana wa Mungu akiketi hapa duniani. Mnaona, mamlaka yote ya kuibadilisha Biblia, badilisha chochote atakacho. Kwa hiyo semeni salamu Maria. Papa anasema nini? Tutakuwa na salamu Maria, hilo la tosha. Pema, tutafanya hivi na hivi, asemayo papa, hivyo hivyo, hivyo hakuna lingine, halifa badala ya mwana wa Mungu. Hivi majuzi tu walileta fundisho lile la sharti kwamba Mariamu hakuzikwa na wamelitia alama kaburi lake, akadhali kama mahali alipozikwa. Nasema la ye aliamka tena na kufufuka hapa. Alisema ndilo hivyo, na ni hivyo tu, aliwezi kukosea. Mnaona papa alisema hivyo, naona halifa wa mwana wa Mungu, naye akasema sasa, mtu yeyote anayetaka kujua huyo mnyama ni nani, hali mamlaka haya yanapotoka, hilo lilisema, hesabu hiyo hesabu hapo na aliye na hekima hapo. Hiyo ni moja ya karama za Roho Mtakatifu, ni hekima. Mnaona, yeye aliye na hekima na aihesabu hesabu hesabu ya mtu huyo, maana ni aihesabu hesabu ya huyo mnyama, maana ni hesabu ya kibinadamu, na hesabu yake ni mia sita sitini na sita. Sasa kikuwa nini? niendeleza jina hilo p e c o, na, na kulingana tu na hayo maneno, kisha uchore mstari hapa na ama uongeze hizo tarakimu za Kirumi, nawe utaona hapa una mia sita na sitini na sita. Hiyo ni kweli sasa, hebu tufanye sanamu ya mnyama yule. Na huko katika nchi hii wakafanya sanamu ya mnyama, muungano wa madhehebu pamoja, wa Nikolai wakikutanika pamoja na kujifanyia dhehebu, ndipo hatimaye wataunganisha udugu huu, sio kuingia kama Ukatoliki, bali wataungana kama udugu, kujaribu kuuangamiza ukomunisti. Nayo Biblia ilisema ya kwamba Mungu aliinua ukomunisti apate kulipizia kisasi juu ya mataifa kwa ajili ya yale yamewafanyia watoto wa Mungu hiyo ni kweli kabisa. yeye yeah, alisema na wao wao wao watampa yule mnyama mamlaka yao na kila kitu kwa muda wa saa moja, na kuwalipizia watu kisasi nini cha damu waliokuwa wamemwaga. Basi wakati hilo bomu la atomiki ama chochote kile kitakapoupiga mji wa Vatikani, basi ukasisi wa Kirumi hautakuwapo tena. Ilisema na ndani yake ilipatikana damu ya kila mfia imani aliyepata kuuawa ulimwenguni. Naye huyo hapo, na hii hapa ile sanamu yake muungano wa makanisa, haitachukua muda mrefu hata itakapotubidi kuifunga hiyo milango huko ng'ambo. Hiyo ni kweli, ama labda tuichukue alama ya kimadhehebu nasi tutaifunga milango hiyo. Ni kweli utanini, unajua vema kuliko hivyo sasa. Sasa ninataka kwa ajili tu ya sehemu ya kufinyilia kabla hatujaondoka katika dakika chache zijazo. Sasa muhuri wa Mungu ni Roho Mtakatifu. Nyote mnajua hilo, sivyo? Vema, sote tunajua hilo ya kwamba muhuri wa Mungu ni Roho Mtakatifu sasa hilo linapatikana hebu chukua Ufunuo tisa, tisa moja hadi nne, naona kwamba wote walikuwa na muhuri kwenye paji la uso wao. Wa Korintho wa kwanza moja ishirini na mbili uh, Paulo alisema ambapo ametutia muhuri kwa Roho wake Mtakatifu hata siku. Wa Efeso nne thelathini inasema msimhuzunishe Roho Mtakatifu. Huyo ni yule malaika aliyekuja akiwatia muhuri kwenye paji la uso wao. Sasa hilo halimaanishi nyinyi yeye anachukua na kuweka alama pale juu paji lako la uso ni ufunuo wako, unaona, na mkono wako ni yale unayofanya kulihusu, unaona. Ni alama ya kiroho, unaona. Yeye hachukui stampu kubwa kufikia muhuri namna hiyo, doo no, la. Kama hapa miaka michache iliyopita, wao walisema, wakati NRA ilipotokea ilikuwa hivi, vile ama yatazamie hayo, yapo tayari. Bivulia ilisema ilianzia moja kwa moja huko nyuma, karibu imekwisha sasa, unaona hiyo ni kweli, lakini yeye alitia alama waliotiwa muhuri. Unaona, sasa ule muhuri wa kwanza ulikuwa, ulikuwa vipi? Ulionekanaje? Wao walijazwa na Roho Mtakatifu. Hiyo ni kweli, nazo kazi zao zilikuwa ni kazi za Kristo. Waliweka mikono juu ya wagonjwa, nao wakapata afya, walifanya kila namna ya ishara na miujiza na maajabu. Kwenye paji la uso wao walitiwa muhuri kwa ufunuo ya kwamba yeye alikuwa ni mwana wa Mungu, au walikuwa, walikuwa wakifanya kazi pamoja naye, uungu wa Kristo hiyo hapo, ile alama. Mnasema pema sasa. Yeye ni mtu watatu ama wapii? Hujatiwa muhuri bado. Kwa hiyo niache li tu, unaona tayari uko nje, umetolewa kwenye karatasi pale. Kwa hiyo hakuna kitu kama hicho katika Biblia. Unambariki naamini katika utatu mtakatifu, uko mbali, hata huko kwenye karatasi sasa. Unaona, maana hakuna kitu kama utatu kilichopata kutajwa katika Biblia. Nitafute neno utatu katika Biblia kisha uje katika mwana unaoitwa uwana. Sasa yeye yuko ndani yako, ubatizo wa Roho Mtakatifu. Mungu yule yule, Roho Mtakatifu alikuwa ndiye Baba wa Yesu Kristo. Bado kitambo kidogo na ulimwengu hautaniona mimi tena, asema Yesu, nimetoka kwa Mungu tena narudi kwa Mungu. Roho Mtakatifu tena nami nitakuwa pamoja nanyi, hata ndani yenu, hata mwisho wenye ukamilifu wa dahari. Pote pote chini itakuwa moja kwa moja kupitia kwenu namna hiyo ambapo na kazi zile zile nifanyazo ninyi, nanyi mtazifanya kazi ambazo nimekuwa nikifanya zitafuata moja kwa moja. Hiyo ndiyo itakayokuwa ishara ya mwaminio kote, kote. Enendeni mkahubiri, kuwabatiza katika jina la Bwana Yesu, nao watajazwa na Roho wangu, nao wakijazwa, ishara hizi zitafuatana na hao waaminio hata ukamilifu wa dahari niko pamoja nanyi daima hata mwisho wa ulimwengu. Yeye alipokelewa juu utukufuni. Jambo ndilo hilo, nasi tunamtarajia aje siku moja. Sasa huo ndio muhuri wa Mungu, tunajua hilo. Basi kumbukeni, kuna uh, mia moja na arobaini na nne elfu tu ya Wayahudi waliotiwa muhuri ambao walikuwa ndio masalia ya Wayahudi waliosalia. Lakini katika jambo hili, katika bibi harusi wa mataifa, katika bibi harusi wa mataifa likuwako na makumi elfu mara maelfu ya wale ambao wametiwa muhuri mle ndani, maana hao ni wale wafia imani na kadhalika waliopitia katika zile nyakati kule. Watafufuka katika siku hiyo ya hukumu. Unafikiri itakuwaje wakati hiyo miguu ya shaba ya hukumu itakaposimama pale kwenye siku hiyo, hao wafia imani wasimame hapo mbele ya hao Warumi labda Wanikolai huko nyuma ambao waliwafanya wachomwe moto kwenye nguzo na kutupwa kwenye matundu ya simba na mambo kama hayo, nao wasimame pale kama wakili wao kwenye ki, kwenye kizimba cha wazee maha, wa mahakama hapa huku, hakimu ameketi pale kwenye kiti hivi, mliwahubiria Injili, ilitia muhuri maisha yangu huko katika kinywa cha simba kwa ajili yao. Oh ndugu, nena kuhusu ondokeni kwangu Jehanamu itakuwa ni nzuri sana kwao. Hiyo ni kweli kabisa, shikilieni sana. Nawajua hawa wajiitao wa Nikolai na kujiita waliojazwa na Roho, wala sio hapo. Mnaona haya basi? Oh Isaya, jinsi gani inayokuja ni wakati wa kuogofya, jinsi gani Mungu atalipiza kisasi, italipiza kisasi, asema Bwana, itapatiliza na kila tendo ovu litapata nini? Kila kitu ulichowahi kufanya au kuwazia maishani mwako, itashikiliwa dhidi yako kule kwenye kile kitu kikuu cha sumaku, pamoja na kila wazo ovu lililopitia niani mwako. Ubuni, enyi watoto unajia moja ya kuepukana nalo, ingia ndani ya Kristo, na wakati unapoingia kwenye ubavu wake wa kupendeza uliojeruhiwa mara tano, kule yale majeraha matano ya thamani mwilini mwake, ukiuona huo ukitokwa na damu, huko, na damu huko, nawe ujifiche humo, useme mwamba wa miaka, mimi sifai kitu, nifiche mwamba wa miaka mhisi, Roho Mtakatifu wa thamani hupa tu, na uingie kwenye mwili wa Kristo. Inuka upate kuamkia mambo mapya, ni ulimwengu mpya uliokuzunguka. Dhambi ambazo wakati mmoja ulizipenda ziko nyuma yako. Loo, hakuna chochote cha usoni, hakuna cha wakati uliopo, mauti, hakuna kitu kingine kitakachokutenganisha na hilo. Umetiwa muhuri hata siku ya ukombozi wako wa Roho Mtakatifu na ufunuo wa yeye ni nani. Unajua moyoni mwako umepita kutoka mautini ukaingia uzimani. Angalia kazi zako pamoja na mikono yako, basi unaona Huibi tena, hufanyi maovu tena, mikono yako ni safi kutokana na damu yote. Nawe umesimama unahubiri Injili, unasema yaliyo kweli na kuishi kilicho sahihi na kufanya yaliyo haki, naye Roho Mtakatifu yu pamoja nawe, akionyesha ishara na maajabu kila siku, Mungu akikujalia kujua jinsi wewe ni mtoto wangu mbarikiwa. Nami na niko pamoja nawe, haijalishi uko wapi, niko pamoja nawe, itaambatana nawe katika saa zenye giza na kila mahali Loo, ni ni nanga ya jinsi gani! Nimeitia nanga nafsi yangu katika mahali faraha, isiabiri bahari zenye tufani tena. Oo so, mawimbi huenda yakavuma kwenye vilindi vikali vyenye tufani, lakini katika Yesu mimi ni salama milele. Hata mauti yakija yakiimba huku moja ya siku hizi na kuruka kama nyuki karibu na kichwa chako, namna hiyo unaweza kusema e, mauti, uko wapi mwiba wako? Kama vile maskini Sara alivyoandika hivi majuzi asubuhi Maskini msichana wangu mdogo anayeketi pale nyuma alikuwa akiandika muhtasari, yeye pamoja na msichana mdogo wa ndugu Collins, ninaamini pia, ya yale niliyokuwa nikitaka kusema. Kwa hiyo nilikuwa nikisoma hiyo karatasi mimi na mama yake, naye alisema kitabu cha mapinduzi, amina. <laughs> Akasema daaji, mnajua ile hadithi ndogo niliyosimulia mwishoni juu ya mauti? Wajua mmeisikia kutokuwa na mwiba. Ulikuwa hapo wakati hiyo iliposimuliwa. Naona mauti, wakati mmoja ilikuwa na mwiba ndani yake, lakini wakati shetani hakuwa na hakika sana kama mtu huyo alikuwa ndiye mwana wa Mungu au sie, ndio mwana amesimama pale, wakati shetani alimjia akasema, pema kama unaweza kufanya miujiza, kama wewe ni jamaa anayefanya miujiza, wewe ni yule mwana wa wa Mungu itakwambia, imeandikwa katika Biblia, unaona ya kwamba basi basi, kama, kama wewe ndiwe Hebu nione ukifanya muujiza sasa. Wewe una njaa, ujala kwa muda wa siku arobaini. Kwa nini usilichukue jiwe hilo ukalifanye mkate, kisha uketi chini kule, hebu nikuone ukifanya hilo, nami nitaamini wewe ni mwana wa Mungu. Nasema, mtu hataishi kwa mkate pekee, bali kwa kila neno lo. Jamani, ye alijua hakukutana na Musa hapo, hivyo Musa alizitupa chini amri na kuzivunja, bali alijua alikuwa amegusa zaidi ya Musa ndipo akampandisha juu naye akasema, unaziona hizi falme zote za dunia, ile pale Marekani, ile pale Uingereza, zile pale hizo zote zinazoibuka hapa katika miaka ijayo. Akasema kila moja ya hizo zitakuwa ni zangu. Wewe unajua hilo, huyo ndiye anayezitawala Kasema ni zangu, nami na nitafanya nazo, ninazipeleka vitani, ninafanya lolote ninalotaka kufanya nazo, ni zangu. Kasema nitakupa wewe, ikiwa tu utaniabudu mimi. Kasema rudi nyuma yangu, Shetani. Yeye alijua atazirithi kwa vyovyote vile mwishowe, kwa hiyo yeye akasema rudi nyuma yangu, Shetani. Hatimaye wakati walipompata kule chini It's siku moja wakachukua kitambaa na kuufunga uso wake namna hii, nawazia ni maskini safu chafu na kupata wakaivuta kichwani wake, naye ameketi hapo akitokwa na damu na kuumia. Asubuhi upepo baridi ukivuma, walikuwa tayari wamempiga mijeledi na damu ikitiririka juu ya mabega yake. Wakamzungushia kitu namna hiyo, na hiyo damu ikinata mgongoni mwake. Ameketi pale na taji ya miiba imevutwa usoni mwake namna hiyo, nayo hiyo damu na mate kutoka kwa wale askari wote usoni mwake. Ameketi pale, hiyo ilionekana kuwa tamasha ya kusikitisha sana. Ee Mungu, Unasema, "vema, kama ningalikuwa pale, ningalifanya jambo fulani kulihusu." Vema, kuona usifanye jambo fulani kulihusu sasa. Maana kama wewe ungalifanya jambo lile lile unalofanya sasa, huyo hapo ameketi pale akidhihakiwa na kutemewa mate, au hapo wanafunzi wamesimama kule nyuma wakisema, ndo jamani, ingewezekana huyo ambaye angeweza kumwita mtu aliyekufa kutoka kaburini kumwangalia pale, bali walishindwa kuyajua Maandiko. Hivyo ndivyo ilivyo, mnaona. Na kwa hiyo damu na mate usoni mwake, wakafunga kitambaa machoni mwake na kusema mwajua, wananiambia yeye alikuwa na utambuzi wa kiroho. Mwajua, yeye ni nabii angeweza kuwaambia watu. Alimwambia yule mwanamke kisimani dhambi zake, pia alimwambia Simoni ya kwamba jina la baba yake lilikuwa ni Yona na yote kuhusu hilo. Hebu tuone kama yeye anaweza yale anayoweza kufanya sasa. Wao walisema tutampa jaribio dogo. Huyo alikuwa ni ibilisi akitenda kazi katika watu hao. Wakaweka kitambaa juu ya macho yake namna hiyo, wakachukua fimbo na kumpiga nayo kichwani, wakasema, kama wewe ni nabii tuambie ni nani aliyekupiga. Hata hakufungua kinywa chake, aliketi tu pale. Shetani alisema unajua huyo hawezi kuwa huyo, huyo hawezi kuwa ni Mungu. Hilo ni jambo lile lile maskini, hilo dhehebu la kale lisemalo leo, kundi hilo la watakatifu wanaojibingirisha, huyo hawezi akawa ni Mungu, bali hawajui hawajui huyo hawezi akawa ni Mungu, akifanya mambo hayo. Hiyo ni telepathia ya akili, hao ni, hao ni wapiga ramli, kamwe hawakulipata hivyo tu. Kwa hiyo wakaanza wakaanza kupanda kilimani, wakamvika vazi hilo, nguo pekee alizowahi kuwa nazo, nadhani wakati alipokuwa mwanadamu. Mariamu na Martha walimtengenezea maskini joho moja, joho zima lisilo na mshono wakaliweka mgongoni mwake. Basi kulikuwako na matone madogo kotini mwake, wakati akipanda kile kilima, akikokota akiugongesha gongesha msalaba huo wa kale, nao maskini mwili wake mnyonge akipiga hatua, nao akimpiga mijeledi na kadhalika, wakimfanya aendelee hivyo maskini. Msalaba huo wa kale kalebpbp bam, bam, na migongo yake ikikwaruza, naye angeyumba yumba, yumba, kisha angeendelea. Ipo hayo matone madogo yakazidi kuwa makubwa mpaka baada ya, ya kitambo kidogo, yote yakakusanyika katika tone moja kubwa Shetani wakale, akaja mwajua, katika umbo la nyuki, hayo mauti, mwajua, uh, uh, kusema, a, a, a, hilo Mungu asingefanya hivyo, kusema yeye ni mwanadamu tu, anajifanya, angali anawazia hilo, anajifanya tu. Kwa hiyo nitamuuma tu, kama yeye alikuwa Mungu asingeweza kufa. Kwa hiyo nitamuuma, nita nione kuhusu hilo, namna hiyo nitamjaribu, nita kwa hiyo alipompeleka msalabani, aliuchomeka mwiba huo ndani yake. Lakini alipofanya hivyo, akapoteza mwiba wake huyo. Alikuwa ni zaidi ya mwanadamu, alimuuma Mungu wakati huo, na hiyo ndio sababu yeye alisema, ye alisema, mauti wakati Paulo na, najua nyuki akiisha kuchoma ndani kabisa hawezi kuchoma tena. Nyuki amekwisha, basi anaweza kulia na kufanya makelele, bali ha hawezi kuchoma, maana hana mwiba. Kwa hiyo mauti hayana mwiba wowote tena. Paulo wakati walipokuwa wakijenga mahali pa kukikatia kichwa chake, mauti yalikuwa yakimcho- yakilialia kumzunguka yeye, alisema ee, mauti uwapi mwiba wako? Kaburi likasema nitakupata, Paulo, nitakuvingirisha matopeni, nienda kule mahali walipokikata kichwa chake na kukitupa kwenye mfereji wa maji machafu pale. Kaburi likasema nitauharibu mwili wako, nitakuozesha kabisa. Ndipo akasema lo, lo, e, hey, kaburi, uwapi ushindi wako? Unaona, lakini ashukuriwe Mungu yule atupaye ushindi kwa Bwana Yesu Kristo. Mauti alipoteza mwiba wake kwake. Nasema nimevipiga vita vilivyo vizuri, mwendo wangu nimeumaliza, imani nimeilinda baada ya hayo nimewekewa taji ya haki ambayo bwana hakimu mwenye haki atanipa siku ile wala si mimi tu bali na watu wote pia wanaopenda kuonekana kwake amina ikateni sasa mkitaka lo <laughs> no, jambo ndilo ndilo hilo hivyo ndivyo ndugu hiyo hiyo ndio roho halisi ya kikristo sasa sasa kama ukipokea nafasi, unaipataje alama ya mnyama? Ningetaka kusema hili kwa sababu tu nilifikiri ningefunga katika kusema hili. Unaipataje alama ya mnyama? Ningetaka kujua matokeo ni yapi, alama ya mnyama ni nini? tunajua muhuri wa Mungu ni nini? muhuri wa Mungu ni nini? Sema, hebu tufungue wa Efeso 4:30 na ndipo, ndipo mlipate, halafu mjisomee wenyewe pale, ama ama, au wengine wenu mnaweza kufungua Ufunuo, Ufunuo tisa moja hadi nne na wengine wa Korintho wa pili 1:22. Una mahali pengi, niliyaandika machache pale lakini hebu tufungue Waefeso 4:30, ndipo mnaweza kuona muhuri wa Mungu ni nini, na haya mengine ama popote pale, chukua tu neno muhuri katika came. kamusi yako na ulifuatilie kila mahali utakapo right. Vema. Waefeso 4:30 sikilizeni hili: wala msimhuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu ambaye kwa yeye mlitiwa muhuri mpaka siku ya ukombozi wenu. Muhuri wa Mungu ni nini? Roho Mtakatifu. Hakika. Vema. Sasa, yeye asiye na Roho wa Mungu si wangu. Endapo una Roho Mtakatifu, wewe ni sehemu ya Mungu kwa sababu wewe ni wake. Yeye, yeye amekutia muhuri, naye yuko ndani yako akitenda kazi ndani yako, nazo ishara afanyazo yeye, wewe nawe unazifanya. Sasa kila mtu anaelewa hilo enye darasa. Inahitaji Roho Mtakatifu upate kuwa wa Mungu. Roho mtakatifu na endapo wewe ni wa roho mtakatifu, unafanya kazi ambazo Yesu alifanya. Mnaona upendo wako, wakati hao wanapokutemea mate usoni mwako na kukupiga jinsi hiyo, hapakuwapo na shina la uchungu. Yeye aliinama akawaangalia akasema, Baba, wasamehe kwa kuwa hawajui watendayo. Mnaona, hawakujua. Ungeweza kuwazia hilo, watoto wake mwenyewe wakiililia damu yake muumba wa mbingu na nchi, akininia kwenye msalaba ambao aliufanya mwenyewe, akaukuza kutoka ardhini, ndipo watoto wake mwenyewe. Wazia juu ya watoto wako, ninyi akina baba, watoto wako mwenyewe wakimlilia, hatumtaki, tupe Baraba yule mwizi kule. Lo, ilikuwa huyo Baraba, mimi ndiye niliyestahili kufa naye, akapachukua mahali pangu. Jinsi maskini Baraba, hapana shaka alijisikia asubuhi hiyo, wakati vishindo vya akida vikishuka kupitia pale na kufungua mlango, naye maskini Baraba akisema lo jamani muda kidogo tu nami na nitaangamia mimi ni muuaji mimi mimi ni mwizi wataniua leo najua wataniua isiku ya pasaka kwa hiyo mimi mimi kweli ninajua nitakufa leo hii wasiwasi wasi usiku kucha akitembea huku na huku kama mwenye dhambi mwingine yeyote muda si muda mwajua huyu hapa mlinzi anakuja akasema lo no, lo no, huyu hapa sinabudi kwenda sinabudi kwenda ipo ufunguo ukaingia na kualika Akasimama wima, toka nje Baraba. Naam, ah, naam. Inajua ninaenda, ninaenda. Hapana, endelea, ukafanye utakacho. Ati nini? Nenda ukafanye utakacho, toka, uko huru. Niko huru? Mbona mlinipa hukumu ya kifo? Hiyo ni kweli, Mungu huwapa wenye dhambi wote hukumu ya kifo. Mlinihukumia kifo, itakuwaje huru joo? Hapa Baraba, angalia akipanda pale mlimani. Sikiliza msalaba huo ukigonga gonga sakafuni. Sikiliza misumari hiyo wakati ikipigiliwa mikononi mwake. Mwangalia akilia pale, machozi ya chumvi na damu yakichanganyikana kupitia usoni mwake yeye alipachukua mahali pako, Baraba. Alikufa kwa ajili yako, na maanisha yeye alikufa nipate kuwa huru. Naam, pema sawa, itaanza kuua tena basi. Lo no, jinsi usivyo na shukrani, unastahili kufa. Niuonapo ni ule msalaba wa ajabu, alipofia mfalme wa utukufu, sifa zangu zote ni hasara ya bure. Lo jamani pia ajabu mshairi alisema, alipoishi alinipenda, alipokufa aliniokoa, alipozikwa aliziondolea mbali dhambi zangu, alipofufuka alinihesabia haki bure milele. Siku moja iwaja, lo siku ya ajabu. Ningewezaje kamwe kumkataa, wakati ninapoona yale aliyonifanyia? Ningewezaje, ningekuwa tayari kupoteza kila rafiki niliye naye duniani, jinsi. Wakati mimi ningekuwa tayari kufukuzwa na madhehebu na kurushwa rushwa, wakati kila kitu kingine ninapoangalia huko, wakati nilipohukumiwa kifo naye akapachukua mahali pangu. Hakika Bwana, kila kitu na hesabu kila kitu kingine kuwa hasara ya bure. Ndo ijalie niukumbatie msalaba, e Bwana. Katikati ya miamba inayopasuka na anga zinazoingia giza, mwokozi wangu alikiinamisha kichwa chake akafa. Hazia lililofunguka lilifunua njia ya kwenda kwenye raha za mbingu na siku isiyo na mwisho. Loo no, nijalie, nijalie nikae karibu na wewe, Yesu. Usinifukuze kutoka ubavuni mwako mpendwa, nikiona majeraha yako matano yakitokwa na damu. Ee mfalme wa mbingu, jinsi alivyokufa alinifia mimi, akafa ili niweze. Aliyehukumiwa katika minyororo ya dhambi, katika jela ya kuzimu, amehukumiwa mwenye hatia, akienda apate kuangamizwa milele. Ipo mtu fulani akapachukua mahali pangu ndipo wao ikilima hapa nilipokuwa ilikuwa nilipo, yapata umri wa miaka kumi na minane ishirini mmoja. Roho Mtakatifu akasema pema, mimi ni nani, nilitoka wapi, inaenda wapi? Yeye alisema alipachukua mahali pako, ulikuwa ukienda kule, yeye akapachukua mahali pako yule pale, nikasema, e ee mwanakondoo wa Mungu, e ee mwanakondoo wa Mungu, naja naja, sina cha mkononi, sina kitu cha kukutolea Bwana, nashikilia msalabani pako tu, hayo tu ndiyo nilionayo naye akaniingiza ndani akanivisha nguo kama yule baba aliyekuwa na yule mwana mpotevu. Akanivisha vazi jipya, vazi lisilo langu, vazi lake la haki yake alinivisha, na pete ya harusi kwenye kidole changu, kwamba nitakuwa pamoja na bibi harusi siku ile. Sasa ndama mnono amechinjwa nasi tunashangilia, kwa sababu wakati mmoja nilikuwa nimekufa na sasa ni hai, wakati mmoja nilikuwa nimepotea na sasa nimepatikana. Neema ya ajabu, jinsi inavyosikika tamu, iliyomwokoa kama mimi mwovu kuliko Baraba. Wakati mmoja nilikuwa nimepotea, lakini sasa nimepatikana. Nilikuwa kipofu, bali sasa ninaona. Neema ndiyo iliyoufundisha moyo wangu kuhofu, neema ndiyo iliyoondoa woga wangu. Jinsi hiyo neema ilivyoonekana ni ya thamani ile saa niliyotangulia kuamini. Kikisha kuwa huko miaka elfu kumi ikiangaza sana kama jua, si nyota tena, jua hatutakuwa na siku pungufu kuimba sifa zake kuliko tulipoanza mara ya kwanza, tuko katika umilele basi. Lo no, jinsi ninavyompenda Yesu, kwani alinipenda kwanza. Lo no, ni ajabu jinsi gani! Fungueni pamoja nami sasa katika Kutoka, sivyo, mlango wa ishirini na moja ushauri wa roho wake. Sasa tutazungumza juu ya jinsi ya kupokea, niwaonyesha na kuwaambia matokeo yule pale. Sasa unaipokeaje alama ya mnyama? Nami nitakuonyesha kilicho maangamizi yako hapo sasa alama ya mnyama kutoka mlango wa ishirini na moja mkiitoa katika Agano la Kale kusudi mpate kuona hapa. Pia katika Agano Jipya ninayo maandiko mengi yaliyowekwa hapa ambayo sisi sote tunayajua. Sasa hebu tusome basi: hukumu utakazoziweka mbele ya watu ni hizi. Ukimnunua mtumwa wa Kiebrania. Sasa kumbukeni, sasa ni Mwebrania huyo, ni mwaminio, mnaona. Mtumwa wa Kiebrania atakutumikia muda wa miaka sita, mwaka wa saba atatoka kwako huru bure. Kwamba aliingia kwako peke yake tu, atatoka hivyo peke yake kwamba alioa mkewe atatoka aende pamoja naye kwamba ni bwana wake aliyempa huyo mke amemzalia wana wa kiume au wa kike yule mke na wanawe watakuwa ni mali ya bwana wake naye mume atatoka peke yake kisa nini na, na, na, na, najua muda wangu umekwisha samahani ndugu Levi bali inanibidi kulishindilia hili ndugu angalieni hapa sio kile mama yako alicho kile baba yako alicho, baba yako alicho ni wewe si mke wako. Unaona, mke wake hakujalisha, watoto wake hawakujalisha, ni yeye, haijalishi. Huenda mama yako alikuwa ni mtakatifu, huenda baba yako alikuwa ni mtakatifu, vivyo hivyo na baba na mama wa Esau. Bali yeye alikuwa ni mtu wa kazi ngumu, unaona. Lakini yeye bali ni mambo ya mtu binafsi pamoja nawe. Unasema baba yangu ni mhubiri. Hilo halina uhusiano wowote nawe. Mama yangu ni mwanamke mtauwa, no, yeye yuko mbinguni. Huenda hiyo ikawa ni kweli, lakini vipi kukuhusu wewe? Wewe ndiwe lakini ikiwa huyo mtumishi sasa, hapa ndipo yeye sasa. Angalia hii alama ya mnyama. Sasa, sasa sina wakati wa kurudi nyuma taratibu, maana imebaki dakika ishirini, lakini nataka kuwaambieni sasa, kulikuja wakati ulioitwa kila baada ya mwaka wa saba. Hiyo ilikuwa ni miaka sita, katika mwaka wa saba. Wanafunzi wa Biblia, wahudumu na kadhalika, walioketi hapa wanajua hili kuwa ni kweli. Uliitwa mwaka wa saba, uliitwa mwaka wa Yubile. Kila kitu kilipumzika. Hakuna mimea iliyopandwa katika mwaka wa saba, shamba lilipumzika, kila kitu. Waliokota tu masazo, unaona, kila kitu kilipumzika kwenye mwaka wa saba. Na katika mwaka wa saba alitokea kuhani ambaye alipiga baragumu. Basi kama mtu alikuwa ni mtumwa, kijali deni yake ilikuwaje, yeye alikuwa huru sasa huo ni mfano wa baragumu ya Injili. Huenda umemtumikia Ibilisi miaka hii yote katika minyororo, pamoja na kunywa pombe, kuvuta sigara, kucheza karata na dhambi, mambo machafu. Haidhuru umefanya nini, bali utakapoisikia baragumu ya Injili ikilia, ni ishara ya kwamba unaweza kuwa huru, unaweza kuondoka. Imani chanzo chake ni kusikia neno la Mungu. Sasa mmeisikia injili yote, haikubidi kudumu mfungwa tena. Sasa kama ukikaa tu na kusema, loo, iliisikiliza bali sikuisikia, naona sema basi si kwa ajili yako, kwa ajili ya wale wanaoisikia. Pema, endapo unaweza kusikia. Sasa angalieni yale yeye aliyosema hapa, sasa kulithibitisha hili. Sasa angalieni kwa makini sana na kuyaweka mawazo yenu sasa kwa dakika zingine mbili ama tatu. Lakini mtumishi hiyo, ndiye mtu aliyekuwa awekwe huru, akisema waziwazi wazi, mimi nampenda bwana wangu, ndio ninapenda kwenda kwenye dansi. Ziachi dansi zangu kwa ajili ya mtu yeyote, siachani na hili lile au linginelo kwa ajili ya mtu yeyote mke okay, wangu watoto wangu, mambo ya dunia hii ni yapendayo. Sasa angalia hapa, ndugu Branham utakwambia, unamaanisha itanibidi haikubidi kuacha chochote? Wewe ingia tu kujikomesha lenyewe. Lakini lakini unasema vema, nisingefanya hilo, si lazima nifanye hivyo. Mimi ni mfuasi wa kanisa nami na ni bora tu kama ulivyo wewe ama mtu mwingine yeyote. Vema ndugu hilo ni sawa. Umesikia yaliyo kweli, vema. Sasa sikilizeni hapa, si Baba, Mwana, Roho Mtakatifu? Vema, ukitaka kushikilia njia hiyo, endelea tu moja kwa moja. Umesikia kile baragumu ilitolea sauti na ulisikia sauti iliyotoa nayo. Biblia ilisema ee Mungu, angalieni hilo. Hivi hilo silingenifanyia somo sasa hivi kwa saa moja ijayo. kama baragumu ikitoa sauti isiyotambulikana kama dhehebu lako likisema Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, hiyo haifikiki. Kama ni baragumu, kama baragumu ikitoa sauti isiyotambulikana, ni nani atakayejiweka tayari kwa vita? Mtumishi akisema waziwazi, mimi nampenda bwana wangu na nampenda ibilisi anayenifanya nifanye mambo haya, hilo ni sawa. Wala sidhani. Nafikiri wewe una mawazo finyu sana hapo hapo juu. Nafikiri wewe ni finyu sana pema nayapenda mambo hayo. Nafikiri inatupasa kuwa na mambo haya makubwa hivi the, na kufanya hivi ulimwengu, nasi tunayo madansi, tuna like karata kanisani mwetu na vitu kama hivyo, nasi na sote tuna wakati mzuri, okay. Nao ni wazuri tu kama yeyote, okay. Wa kundi hilo mlilo nalo hapo juu, sawa. Hilo ni sawa, vema wala sitaki mimi kutoka katika uhuru huu wa roho unaonena habari zake. Ndipo huyo bwana wake Ibilisi atamleta mbele ya waamuzi na kumleta mlangoni. mm. Ati nini? mlango ni nani? ninaweka mbele zenu mlango. Alama hiyo ya mnyama ilikuja lini katika wakati huu ambapo mlango uliwekwa? Hii ala kutia alama ya mnyama kwa mara ya mwisho kumleta mlangoni ao penye mwimo, hiyo ni Kalvari, na bwana wake atalitoboa sikio lake owl, alitoboe sikio lake kwa umma, ndipo atamtumikia siku zote Amen. Amen. What do you mean, Una maana gani ndugu Branam? Kama ukiisikia kweli ya injili nawe ukatae kutembea ndani yake, basi Mungu analitia sikio lako alama ambapo hutaisikia hiyo tena. Umevuka mstari kati ya uzima na mauti, ndipo utaendelea na shirika lako, dhehebu lako, siku zako za milele. Tembeeni katika nuru, enyi watoto. Hiyo ni kweli, utamtumikia Bwana huyo milele. Hebu hiyo kutaki kuninii. Unaona, baragumu ililia, naye anaweza kuwekwa huru. Ni neema ya Mungu, ni mwaka wa yubile, ukamilishe. Siku ya dhambi imekwisha, ndugu. Namwambia kila mmoja wenu anayeitumikia dhambi, kanda ama kusanyiko linaloonekana, ninyi ni kila mtu anayeitumikia dhambi siku ya dhambi imekwisha. Yesu alikufa. haikubidi kuitumikia dhambi tena, haikubidi kufungwa katika kanuni za imani na madhehebu. Yeye ambaye mwana amemweka huru ni huru kweli. Ukitaka kuwekwa huru na kuwa huru katika mwana, jiweke huru na mambo yote, ukamtumikie yeye. Pima lakini iwapo hutaki basi shirika lako, bwana wako yeyote yule unayemtumikia ataweka alama sikioni mwako, wala hutaweza kuisikia tena. Kama Mungu kamwe akinena na moyo wako kwamba njoo, huu ndio wakati, nawe ukatae, basi unapokea alama yake, umefanywa mgumu kutoka kwa kweli. Hiyo hapo, alama ya Ibilisi, alama ya mnyama. Unaona, alama ya mnyama hufanya nini? Inaenda na kukurudisha kwenye Urumi, umadhehebu wala kamwe hutaingia na kuwekwa huru, utalitumikia hilo milele. Hiyo hapo alama ya mnyama. Hilo ni gumu, enyi marafiki, hilo linakata, bali hivyo ndivyo nini kiwajibiki kwa ajili ya ni yale tu biblia isemayo. Sasa huo ulikuwa ni mfano katika agano la Kale, ambao ulionyesha awali kule kuisikia injili ya habari njema kwamba uko huru, haikubidi kufungwa tena, uko huru kabisa katika Kristo Yesu, hakuna dhambi tena na kadhalika. Unini, ninyi mnaoupenda ulimwengu, Biblia ilisema, ukiipenda dunia au mambo ya dunia, kumpenda Mungu hata hakumo ndani yako. Hiyo ni kweli? Ukiipenda dunia au mambo yaliyo katika dunia kumpenda Mungu hakumo ndani yako. Basi vipi kuhusu mambo haya yote makubwa yanayoendelea ulimwenguni leo hii chini ya jina la dini, mambo ya ulimwengu, na watu wanayameza tu kwa fupa kama nguruwe katika kizimba chake. Mnaona, lo, hili ni zuri. Hakuna kitu kuhusu hilo. Naona wametiwa muhuri na kutiwa alama, wakaondolewa Unaona sasa, mnaelewa masalia ya wayahudi ni nini? Wale mia moja na arobaini na nne elfu mahali wanapoketi wanapongojea, moja kwa moja katika saa hii. Unaweza kuona sasa ya kwamba wale wanawali wapumbavu ambao hawatachukua nini, wasinge yachukua mafuta nao itawabidi kufufuka na kubaguliwa mema na mabaya kwenye siku ya hukumu. Mnaelewa ya kwamba wakati yule yule mwanamwali mpumbavu alipoanza kupokea kama tu sasa kwamba alihitaji haya akayaendea hiyo dakika ile ile ambayo bwana harusi alikuja. Basi tuko karibu jinsi gani! Sasa hivi tuko sasa katika wakati mfupi, sijui itakuwa muda gani zaidi. Isingeweza kusema ni lini, sijui huenda ikawa ni mwaka mwingine, huenda ikawa ni miaka mingine kumi, miaka arobaini, huenda ikawa dakika arobaini. Sijui, siwezi kusema, lakini ninajua iko karibu, iko karibu sana naye Roho wa Bwana sasa utakuja. Wakati ambapo muda si muda, mwajua, kanisa litaanza tu kuingia baridi. Sasa ni watu wangapi ambao ambao wamekuona kule kuingia baridi kwa kanisa katika miaka michache iliyopita? Hakika inaingia katika nini? Laodikia, ambako talichukua usiku wa leo na kumwelezea malaika wa kanisa la Laodikia. Ulielezea waziwazi pale, kusudi mpate kuliona na muuone ujumbe wake na jinsi utakavyokuwa na katika mwisho wa wakati wa kanisa la Laodikia, wakati linapoingia na kuenea katika umilele basi loo no, ninampenda tu nanyi je naam bwana lo no, nini ni nini ni nini muhuri wa Mungu roho mtakatifu alama ya mnyama ni nini kumkataa hizo ndizo zile mbili moja ni kuona na vema wao ni na ni wangapi waliokuwa duniani ambao hawakumpata wote ambao hawakutiwa muhuri walitiwa alama ya mnyama wote wasiokuwa na roho wa Mungu walikuwa na alama ya mnyama. Muhuri wa Mungu ni Roho Mtakatifu. Biblia ilisema hivyo, kila mahali katika maandiko pananena habari zake, panasema hiyo ndiyo alama ya Mungu, muhuri wa Mungu. Na wote ambao hawakuwa nao ndio walioukataa. Nao waliukataa namna gani? wa kukataa kulisikia. Hiyo ni kweli. Sasa kumbukeni, naipataje imani? Kusikia. Alama ilitiwa wapi? mkononi la kichwani la sikioni. Unaona, sikioni, kusikia. Ilifanya nini? Iliharibu kusikia, wala hapana tena. Unasema no, no, ilitaki hilo tena, litaki uhusiano wowote nalo, litaki uhusiano no wowote na hilo. Ni kama tu wao, ndugu Neville, italiachilia ta... hilo liendelee mpaka, ilitaka kuwaambia juu ya hilo, haiwezekani some... kwa hao waliokwisha kupewa nuru. Unaona, kuingia kuingia katika ule ufalme. Unaona, ni kama hao waaminio wakuamia mpakani. Tazameni, haiwezekani kwa hao waliokwisha kupewa nuru na kufanywa washirika wa Roho Mtakatifu, wakaonja nguvu za zamani zamani zijazo, wakaanguka baada ya hayo, haiwezekani kuwafanya upya hata wakatubu, kwa kuwa wangemsulibisha mwana wa Mungu na kumpedhehi kwa dhahiri, na kuhesabu damu ya agano aliyotakaswa kwayo kuwa ni kitu ovyo. Mnaona, kwa wateule kufanya hivyo haiwezekani, kabisa hata kidogo. Asingeweza kufanya hivyo. Mnaona, kwa sababu yeye angefanya nini? naona lakini kuihesabu ile damu ya agano sasa. Mnaona, kama yeye ni mteule na yuko katika kundi hilo, hawezi kufanya hivyo, haiwezekani kwake kulifanya. Sasa tumelichukua, tukalitoboa moja kwa moja, maana mvua inayoinyeshia inchi kuzaa mboga miiba na michongoma ambayo ukataliwa, ambayo mwisho wake ni kuteketezwa. Ngano itapelekwa nyumbani kwenye ghala, lakini mvua hii inayotoa uhai uyanyeshia magugu pamoja na ngano yote mawili hushangilia na kujisikia vile vile kuihusu. Wakati nini yanafurahia kuona mvua ikija, bali kwa matunda yao utawatambua kama yana matunda yao ya gugu ama matunda ya nafaka, sasa ya ngano. Sasa hii ndiyo njia ya kuifanya sasa, kuonyesha ambapo hawa wamempakani, ambapo huyu ninajaribu kumleta mwanamwali huyu kwenu, mnaona, mpate mpate kuelewa sasa katika mwamilio mpakani, angalieni lililotukia wakati walipofikia Kadesh Banea, hao wana wa Israeli, lilielezea huku na huku katika mwanzo na huku na huku katika kutoka, na popote pale ikijaribu kutoa mfano kwa ajili yenu. Unaona, ili kwamba hili darasa lisilikose. Sasa wakati watu hawa katika katika hii katika kule kutoka walipofika Kadesh Banea. Kadeshi Banea ilikuwa ndicho kiti cha hukumu cha ulimwengu wakati huo. Hapo ndipo Israeli ilipopata kiti chake cha hukumu ambapo walikuwa ndiyo kwanza. Ilikuwa tu ni siku kumi na moja kutoka kwenye ule mlima ambapo walipokea zile amri mpaka wakafikia ile hukumu, safari ya siku kumi na moja kwenye ufuko wa bahari. Biblia ilisema safari ya siku kumi na moja, ndipo wakafika Kadesh na hapo wakahukumiwa ambapo Mungu angewavusha katika yapata siku nne. Walirudi moja kwa moja huku nyuma nyikani kule na kuzurura huko, wakapata vile amri na kadhalika, namna hiyo, kisha wakarudi na jinsi yale yaliyotukia, ndipo wakaja huku na siku kumi na moja kutoka hapo, wakafika kwenye hukumu yao kule Kadeshi Banea ni kitu gani kilitukia? Yeye alichukua mmoja kutoka kwa kila kabila na kusema, nendeni mkaipeleleze nchi, uone ni nchi ya jinsi gani pema. Wote wakaenda kule na kuiangalia. Wawili wao wakaingia na kukata kichala kikubwa mno cha zabibu, ndio kichala kikubwa mno, ilihitajika watu wawili kukibeba. Sasa walifanya nini waliporudi na kuona ilikuwa ni nchi ya namna gani? waliwaona wa, wa waamori na na wengine mbalimbali mle ndani, nao wakasema mbona hao ni majitu hao. Walikuwa hakika wana wa Kaini ambao hatimaye walifika kule kwenye kwenye nchi hiyo, yeye akasema hao ni hao ni, hao ni ni majitu, kisha akasema hatuwezi hatu, hatu ku, kuichukua ardhi ya ya yao imezungushiwa nyua na kuta kubwa mno, na mbona tunaonekana kama panzi kando yao. Walikuwa wamefanya nini? Mbona walikuwa walikuwa wameiona hiyo inchi kabisa, wakaonja tunda lake? Naona Kalebu na Yoshua walienda huko na kupata ushahidi na kuuleta, walikuwa nao begani mwao, walilionja tunda. Hiyo ni kweli. Kamwe hawakupata kuwa kule bali Kalebu na Yoshua walienda kule wakaleta ushahidi. Kalebu na Yoshua wakasema, tunaweza kuiteka. Mnaona kwa nini? Kwa sababu Kalebu na Yoshua walikuwa wakiliangalia neno. Mungu alisema nchi hiyo ni yenu yote, imejaa waamori na wahivi na kila namna ya kina nani kule, lakini nasema ni yenu, na kila mahali miguu yenu inapokanyaga nitawapa ninyi. Hiyo ni kweli, endeleeni tu kutembea. Mnaona ni yenu. Bali hawa wakasema, lo, no, la, msingeweza kuwa na uamsho kama huo. no, no, no, mbona unajua nini, askofu mkuu ama askofu ama viongozi ama mtu fulani atashuka na kutufukuza sisi sote ha. Endelea, hiyo ni kweli, tutaipata sasa, ipo basi. Hawa wawili wakarudi kule na kusema, sisi tunaweza hata na zaidi kuiteka, kwa kuwa Mungu alisema hivyo, hima wendeni tukaiteke. Lakini mnaona hawa waaminio wakwamia mpakani, walikuja umbali wa kutosha ku, kuionja hiyo adha, yake ni nzuri, naam, lakini loo, hatuwezi kuiteka. Sasa hiyo ni nini? Huyu hapa mwaminio siku hizi sasa, mwangalie jamaa huyu papa hapa, Mungu anampa wito. Vema, sasa yeye anaokoka. Mama yake ni mfua nguo, naye anamtuma kwenye chuo fulani apate elimu yake ya jinsi ya kuhubiri. Vema, anatoka huko gali, anafikiri yeye, ila anapowaona wanawake waliovalia kizinifu, hilo linamfanya inamvuruga. Kila wakati anaposikia harufu ya sigara, kamwe hawezi kujizuia kuvuta moja. Anajua hilo ni kosa, hataki kufanya hivyo kwa hiyo akasema, Bwana nitakase, niondolee vitu hivyo. Mungu alisema vema, nitafanya hivyo kwa ajili yako mwanangu, nikuondolee yote. Siku mmoja yeye anayumba yumba, akaingia kwenye misheni ndogo mahali fulani, naye anausikia ubatizo wa Roho Mtakatifu. Kasema is ameifikia hatua ya kwanza, kuhesabiwa haki, akapanda kwenye hatua ya pili, utakaso. Sasa yuko tayari kwa ajili ya ubatizo. Naona moja, mbili, tatu, yuko tayari kwa ajili ya ubatizo. Anapofikia pale juu anasoma kwenye Biblia akasema, hivyo ndivyo walivyofanya hasa. Naam, hivyo ndivyo hasa, huo ubatizo katika jina la Yesu. Hivyo ndivyo walivyofanya, hiyo ni kweli. Akasema, nisome hiyo tena, iliisoma yote katika Biblia na yuko sahihi kabisa juu ya hilo. Askofu ni nini wewe itatu chochote cha ufuzi huo? Ndo no, kumbe walimpokea Roho Mtakatifu, wakanena kwa lugha, wakafanya mambo haya, wakawaponya wagonjwa. No, naam, hiyo ni kweli kabisa. Kwa akiangalia, mnaona akiangalia mpakani. Lo no. Kama ningelifundisha hilo kanisa langu, no. Mimi ni mpresbiteri methodisti, ba wajua no. Askofu atanitupa nje pema. Kamwe hatuwezi kufanya hivyo, hatuwezi kuwa na mkutano kama huo kanisani mwetu. Kila mmoja wao angeamka na kuondoka. Yeye aliyekwisha kupewa nuru na ameonja karama za mbinguni akaanguka tena kutoka kwenye njia aliyochukua kurudi akajifanye upya tena katika toba, kwa sababu amefanya dhambi dhidi ya Mungu. Dhambi ni ni nini? Kutokuamini. Ametenda dhambi dhidi ya Mungu naye amefanya nini? Amehesabu agano ambamo alitakasiwa kana kwamba lilikuwa ni kitu ovyo na kuifedhehi kazi za neema zilizompandisha kule juu haibaki tena dhabihu kwa ajili ya dhambi kwake, bali kuna kuitazamia hukumu yenye kutisha na hasira iliyo tayari kuwala wao wapingao. Kwa kuwa kufatiliza kisasi ni kwangu mimi, asema Bwana. Kwa kuwa neno la Mungu ni kali tena lina nguvu kuliko upanga ukatao kuwili, ukikata hata kuugawanya mfupa, uyatambua mawazo na makusudi ya nia. Haya basi, haya basi, unapoiona nuru, tembea ndani yake tembea ujui uendako bali endelea kutembea kutembea ukielekea kalvari ukitazama kalvari kwa akili timamu tembea tembea yeye mungu yalia siku moja kanisa ambalo ni mfano wa henoko miaka mia tano yeye alitembea pamoja na mungu kutembea kutembea, kutembea. kutembea nuruni akiwa na ushuhuda ya kwamba kila kitu alichosema mungu yeye alikitimiza yeye hakumkasirisha yale bwana alisema yatendwe henoko aliyatenda sasa yeye alikuwa ni mfano. Kumbukeni, safina ni mfano wa wayahudi wale wa mia na arobaini na nne elfu waliobebwa, ambao ni Nuhu na kundi lake, bali Henoko alienda nyumbani muda kidogo tu kabla ya ile gharika. Mnajua hilo. Kwa hiyo, Henoko aliendelea tu kutembea nuruni. Kwa hiyo, siku moja aliihisi miguu yake ikiondoka ardhini, akaendelea tu kutembea, ndipo akatembea akaingia utukufuni pasipo hata kufa. Hiyo ni kweli. Mungu alimchukua kwa sababu alikuwa akitembea katika nuru, akiwa na ushuhuda ya kwamba yeye alitembea katika nuru ya Mungu, akaendelea kutembea kutembea. Hebu tuvae viatu vyetu vya tuvia tuvia, kutembea, enyi kanisa, tuendelee kutembea nuruni. Nuru nzuri huja ambapo matone ya umande wa rehema yanang'aa, tuangazie kote mchana na usiku, Yesu nuru ya ulimwengu. Hebu tuuimbe sasa, tutatembea nuruni, nuru nzuri lo no, njoo ambapo matone ya umande wa rehema yanang'aa, tuangazie kote mchana na usiku Yesu nuru ya ulimwengu. Enyi watakatifu wote wa nuru, tangazeni Yesu nuru ya ulimwengu, ndipo kengele za mbinguni vitalia Yesu nuru ya ulimwengu. Tutatembea nuruni nuru nzuri sana, no njoo, ambapo matone ya umande wa neema yanang'aa, tuangazie kote mchana na usiku. na tuviinamishe vichwa vyetu na kwa muda kidogo tu. Sijui kama kuna wengine humu ndani wangetaka kuwa na ujuzi wa kujazwa na roho Mtakatifu, semeni nikumbuke. Ndugu Branham, nikumbukeni enyi kanisa, ninataka kutembea katika nuru. Ninataka utamu huo pasipo na shina la uchungu ndani yangu. Ninataka kuwa tu mtumishi wa Mungu. Juliwa mkono wako ukisema, nikumbuke, ee Bwana. Naam, Mikono ishirini ama zaidi imeinuliwa. Sasa endeleeni tu kunyamisha vichwa vyenu, wakati tukiimba polepole, pole, pamoja. E Yesu, nuru ya ulimwengu, tutatembea katika nuru hii, ni nuru nzuri sana, huja ambapo matone ya umande wa rehema yanang'aa tuangazie kote mchana na usiku. Yesu, nuru ya ulimwengu, njoni enyi watakatifu wote wa nuru, tangazeni ee Yesu, yeye ni nuru ya ulimwengu ndipo kengele za mbinguni zitalia. Ye, Yesu yeye ni nuru ya ulimwengu. Noo, tutatembea katika nuru hii, ni nuru nzuri sana inakuja, ambapo matone ya umande wa rehema yanang'aa tuangazie kote mchana na usiku. E, Yesu nuru ya ulimwengu. Bwana Yesu, wakati wakiuvumisha wimbo huu wakitaka kutembea katika nuru ya Injili, ichukue mioyo hiyo ya thamani Bwana, wao ni wako, wasafishe. Ondoa uovu wote, ondoa kutokuamini. Jalia Yesu, nuru ya ulimwengu, aingie ndani. Leso zimewekwa hapa Bwana kwa ajili ya wagonjwa na wanaoteseka. Njoo kwao Bwana Yesu, na waponye, wapate kutembea katika nuru tujalie Bwana, tunakushukuru wewe kwa ajili ya somo letu, kwa ajili ya uwepo wa Roho Mtakatifu amekuwa hapa pamoja nasi na kutuweka saa kadhaa tukiketi hapa, watu wakiketi kwenye chumba hiki chenye joto, wakingojea, wanatarajia na kungojea na kushangaa, Bwana, kwa kuwa wanatambua, wakati wakilisikia neno likisomwa, kwamba tuko katika wakati wa mwisho. Hakuna kilichosalia ni mizaha tu ya ulimwengu, na moja ya siku hizi huo uigaji itabidi ukome. Nami ninaomba Mungu ya kwamba wewe utamwokoa kila mtu aliye kwenye uwepo wa kiungu, waokoe kwa Roho wako pia. Jalia Roho Mtakatifu ashuke juu ya kila mmoja wao na kuijaza mioyo yao kwa wema na amani, wapate kuzaa tunda la Roho ambalo ni uvumilivu, upole, amani saburi, unyenyekevu, imani katika Roho Mtakatifu tujalie Bwana. Nitawakabidhi kwako sasa kwa ajili ya utumishi wako katika jina la Yesu Kristo, mwana wako, amina. Tutatembea nuruni na tuinue mikono yetu tunapoimba nuru nzuri huja ambapo matone ya umande wa rehema unang'aa, tuangazie pote mchana na usiku. Ee ye Yesu, nuru ya ulimwengu. Nampenda nampenda kwani alinipenda kwanza na kununua wokovu wangu mpini salvari lo no. Hivi yeesi ni waajabu. Takuwa na ibada ya ubatizo kwa yapata dakika kumi sasa kumi na tano wowote ule una, nafikiri kuna msichana hapa anayepaswa kubatizwa, sio ni kweli? Vema, wangapi wanaopaswa kubatizwa asubuhi ya leo wasioweza kurudi usiku kwa ajili ya ibada ya ubatizo jioni ya leo? moja mbili tatu watatu, wasioweza kuja alasiri ya leo ama kabla ya ibada ya jioni kubatizwa katika jina la Yesu Kristo. Mungu awabariki wa enyi watoto, na furaha ya kwamba Mungu ameweka mbele zenu mlango uliofunguliwa, nanyi mko tayari kuingia. Sasa naingia kaburini, ili kwamba mambo yote ya kale yamekufa na kuzikwa. Sasa kumbukeni ubatizo wenu ni uonyesho la nje tu ya kwamba jambo fulani limetukia hapa chini. Halafu, tutatembea katika nuru hii, wanajiandaa nuru nzuri no, tuangazie kote usiku na mchana. E, Yesu nuru ya ulimwengu o no, ushirika huu mkuu. Hivi hamjisikii vizuri no? Ninajisikia tu vizuri sana. Inaonekana kama ni kitu nimekuwa nacho, moja ya hizi brashi za kusugulia za mtindo wa kale, nawe unisugue tu kabisa kwa sabuni ya magadi. Ndugu yangu alisema, labda ninyi nyote mnaotaka kubatizwa asubuhi ya leo, jitayarisheni. Suti na kadhalika zitakuwa zimelowa maji usiku wa leo, bali ni sawa kama mkitaka kufanya hivyo. Lakini kama uko tayari kubatizwa asubuhi ya leo Sawa, naamini itatubidi kuondosha hiki, sivyo, ndugu Leva? Vema bwana. Sasa ni wangapi wanaotaka kukaa na kuona ubatizo kweli tu dakika chache? Na jamani, labda hamjawahi kuona mmoja ukiendelea. Endapo huwezi kukaa vema, basi wewe hakikisha utarudi usiku wa leo lakini, laiti ungaliweza na kukaa dakika chache kuiona ibada ya ubatizo. Tutakiondoa hiki na kuna kioo kikubwa nyuma hapa kinachoonyesha kila mtu anayeingia ndani, and itakuwa ni jambo la kushangaza kwako. Ninahakika unazikwa pamoja na Bwana katika Amen. Ubatizo, amina, wakati ya kifa unazikwa katika mauti yake, tukafukuliwa katika kufufuka kwake mpate kutembea katika upya wa maisha. Bwana wabariki. Wangapi wanaojua somo la usiku wa leo ni lipi? Laodikia wa mwisho na upeo wa nyakati za kanisa. Vema, utakuwa na ibada ya ubatizo, Tedi, kama utaweza. Unataka kuba tayari umebatizwa kuna baadhi yao hawana budi kuondoka, si kwenda Chicago, Chicago sasa hivi Chicago, right, naona. Na tuombe. Bwana Yesu, wameketi na kuisikiliza ibada yote, tunawakabidhi kwako sasa, Bwana. Wanapokwenda Chicago, naenda pamoja nao Bwana. Jalia kila mmoja wao aichukue nuru hii nzuri sana na kuitawanya Bwana pote katika jiji la Chicago, kila waendapo, kuwa pamoja nao hata tutakapokutana. Jalia roho zao zitiwe nanga ndani yako katika jina la Yesu. I will bless thee and preserve thee. I will bring thee in the fullness of the consummation. Yea, I have spoken. Will I not fulfill it? Yea, sayeth the Lord. Hebu tuinue mikono yetu na kusema, Asante Bwana Yesu jina lako lisifiwe Asante Bwana Unatambua hilo Bwana ya kwamba wewe siku moja Roho alishuka juu ya mtu mmoja katika Biblia na kusema siri zote za Mungu yale yangetukia. Baba, najua kwamba wewe ungali Mungu yeye yule, na hapa umeshuka juu ya maskini mchungaji huyu mnyenyekevu hapa, Bwana, asubuhi ya leo, ambaye wakati mmoja alikuwa huko nyuma katika Unikolai, bali wewe ukamtikisa akaiona nuru na kutoka, na hapa moyo wake umefunguliwa sana, hata wewe utazungumza naye mpaka hata hajui yale atakayosema, na kusimama na kumwacha Roho Mtakatifu atende kazi kupitia kwake kwa sauti ya unabii kwetu. Asante, Baba. Amini, nitakutazamia kwa ajili ya ratiba zangu. Amina. Mm -hmm. Amina. Yeah, yeah, yeah, ulipata hilo, sivyo? Unaona hiyo ilikuwa ni nini? Angalie ni toni ya sauti ya mwanamke huyo mmoja akinena, kisha muangalie fasiri ikirudi katika toni hiyo hiyo Unaona hao hapo wanawake wawili mbalimbali, ninashaka kama hata wanafahamiana ama la. ha, hawafahamiani. Huyo hapo Roho Mtakatifu, angalieni tuni ya sauti namna hiyo. Hivi hamtambui ya kwamba huyo ni Kristo miongoni mwa watu hapa? Hiyo ni kweli. Una kitu unachotaka kusoma ndugu Pat? Endelea. Unaona, amina. Sasa huo ni uongozi wa kiroho wa kiungu. Unaona Roho Mtakatifu akitenda kazi kupitia kwa walei, akitoka huko nje akinena. Lo, yesi ni waajabu wazia, enyi marafiki. Hilo ni jambo lile lile lilonenwa na Biblia, nalo liko hapa leo hii. Haitulazimu kushangaa juu yake tena. Lo, njooni mkampokee watu wangu wa thamani. Njoni mkampokee Teddy, unapojitayarisha kwa ajili ya ubatizo nami ninaomba Mungu ataiweka tayari mioyo yenu aniongozapo nitafuata, naweza kuwasaidia hapa ndugu zangu pema. Inawabidi, inawabidi kuvizima hivyo vipaza sauti mm -hmm. uh, uh, ninawaapisha this... kwa Mungu aliye hai na kwa ushawishi wa neno lake kwamba mje mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo. Kumbukeni ninafanya hivyo kwa sababu Biblia inatushurutisha kufanya hivyo na naye Paulo alisema tufanye hivyo na kama malaika akifundisha lingine lolote na alaaniwe. Nami na- mina, nataka tu kutangaza hili mwishoni mwa safari yangu kama yeye alivyofanya, sijaacha kuwatangazia maagizo yote ya Mungu kama ni yajuavyo; hivyo hivyo hasa hakuna damu ya mtu yeyote juu yetu. No, hivi hamumpendi no jinsi ninavyompenda vema. Hebu tusimame tunapoimba wimbo wetu wa kupumukana. Vema, mpaka wakati huo. Tutapeleka jina la Yesu, mwana wa huzuni na majuto, litakupa furaha na faraja, peleka kila uendako jina la thamani. Jina la thamani e, jinsi lilivyo ta... lo jinsi lilivyotamu tumaini na duniani na furaha ya mbinguni jina la thamani. Jina la thamani e, jinsi lilivyotamu tumaini la duniani na furaha ya sasa. Tunapoviinamisha vichwa vyetu, tutaimba tukiliinamia jina la Yesu, tukisujudu miguuni pake, tutamvika taji mbinguni kama mfalme wa wafalme safari yetu itakapokamilika.